Kế hoạch cho topic LTĐH môn Sinh 2015

Status
Not open for further replies.

pdn

Moderator
Staff member
Vẫn như mọi lần khi bước sang năm học mới thì Topic LTĐH môn Sinh trên diễn đàn lại được mở ra, nơi các bạn học sinh phổ thông sắp thi ĐH trao đổi, thảo luận về các vấn đề kiến thức trong đề thi.
Tuy nhiên sau hơn 3 năm thiết lập và hoạt động, các Topic bộc lộ một số khiếm khuyết cũng như chưa thực sự thu hút được các thành viên.
Trước khi Topic LTĐH môn Sinh 2015 được mở ra, mong các thành viên diễn đàn tích cực đóng góp, tham gia ý kiến về cách thức tổ chức hoạt động của topic!
Sau đây là một số ví dụ về vấn đề thảo luận:
- Trách nhiệm của các thành viên khi tham gia topic
- Cách thức đăng câu hỏi, như trước đây mình có yêu cầu các bạn :
''Các bài viết chưa nhận được giải đáp yêu cầu các thành viên xóa bài viết cũ và đăng lại để đưa bài lên đầu, không đăng nhiều bài viết trùng nội dung.''
- Có nên liên kết thông tin nội dung topic với fanpage hay group facebook
- Cách thức thu hút thêm thành viên tham gia thảo luận
...

Chân thành cảm ơn!
:rose:

Liên kết ntn nhỉ tớ chưa hình dung ra được?
Việc dùng diễn đàn để ôn thi sẽ đỡ sao nhãng như dùng fb, nhưng không comment riêng rẽ vào các câu hỏi và topic được nên n sẽ khá là loạn, quy định cho topic ôn thi sẽ phải làm khá chặt đó

Theo em thì không biết mình cần 1 topic dùng để hệ thống tất cả các kiến thức cũng như mẹo làm bài từ các anh chị đi trước chia sẻ không ạ ? Nhiều lần em lướt forum chỉ thấy câi hỏi nên box khá loạn @.@
Em sắp tới cũng thi nên cũng rất cần những topic thế này.
Cảm ơn ạ ^.^

Theo em thì không biết mình cần 1 topic dùng để hệ thống tất cả các kiến thức cũng như mẹo làm bài từ các anh chị đi trước chia sẻ không ạ ? Nhiều lần em lướt forum chỉ thấy câi hỏi nên box khá loạn @.@
Em sắp tới cũng thi nên cũng rất cần những topic thế này.
Cảm ơn ạ ^.^
Việc tổng hợp lại như vậy là rất khó, mọi người cũng như bạn thôi thậm chí còn chẳng biết những ''mẹo'' ấy nằm ở topic nào trừ khi họ là tác giả những bài viết đó. Vì vậy bạn cần luyện tập kĩ năng tìm kiếm tài nguyên cho thành thạo
Trên FB có 1 page do mình tạo, có cập nhật thông tin từ forum, trong đó có 1 số bài viết dẫn link của những topic hướng dẫn giải, bạn tham khảo tại đây

Không phải spam nhưng chúc cho các bạn khóa sau học tốt và forum có nhiều nhiều hơn nữa những bạn chịu khó giúp đỡ người khác từ những bài đơn giản nhất, đâu phải ai cũng làm được những bài mình cho là đơn giản phải không? Mình mong các bạn giúp người khác nhiệt tình như những ngày đầu mình được các anh chị trên này giúp đỡ, mình rất muốn góp chút công sức thay chỉ vì nói suôn nhưng môi trường học tập quân đội của mình không cho phép nên các bạn đừng nghĩ mình chỉ nói mồm nhé. Thân!
Anh pdn ráng dìu dắt các e cũng như những bạn, anh, chị thi lại nha.

Cho em xin tài liệu về bai tập sinh học trắc nghiệm phần các quy luât di truyền, có đáp án càng tốt. Em đang cần gấp ạ.

Status
Not open for further replies.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back