Xu hướng phát triển CNSH ở Việt Nam trong thời gian tới?

Tốt tốt, ở đây toàn người kêu to nhưng hình như chưa thấy ai bỏ đi làm việc khác. Vì.... có làm được việc khác đâu mà bỏ:lol:
Bạnnày noi chuyen hay nhỉ,co làm đuoc việc khác là sao,tôi học CNSH ,điêm thi rất cao,tòanlà nhân tài trong Khoa hoc tu nhien,và tôi yêu CNSH,tôi sẽ làm đuoc moi thư từ CNSH chứ ko như bạn đâu

Em thấy giá mà chúng ta có thể kết hợp kinh tế vào sinh học thì hay quá.Các cụ nhà ta vẫn bảo:"phi thương bất phú".vừa làm giàu,vừa liên quan cái mình thích ,tiện cả đôi đường,,,:hoanho:.
Mọi người có ai có ý tưởng cụ thể ,share luôn nào ???:buonchuyen:

Bạnnày noi chuyen hay nhỉ,co làm đuoc việc khác là sao,tôi học CNSH ,điêm thi rất cao,tòanlà nhân tài trong Khoa hoc tu nhien,và tôi yêu CNSH,tôi sẽ làm đuoc moi thư từ CNSH chứ ko như bạn đâu

Hihi, tại học dốt quá nên nghĩ ai cũng như mình ý mà. Hồi xưa điểm kém quá không vào được ngành khác nên mới phải tặc lưỡi vào tạm cái ngành này. Mà mình hỏi ý không phải bạn nói làm được mọi thứ từ CNSH tức là những thứ gì, thử nói cụ thể vài cái để mình học theo với.

:hum: Nano condom là sao?? Super small ạ?:oops::oops:

Đừng vội thất vọng thế em :p "nano condom" làm bằng các hạt từ chỉ có chức năng bắt giữ tt mà không làm ảnh hưởng đến khoái cảm của ng sử dụng bla bla... => cái này mình phải cộp dấu bản quyền ý tưởng rồi hôm nào rảnh thì thử sản phẩm :hihi:

Ơ nghe hay nhỉ, em đề nghị anh Hiếu miêu tả chi tiết hơn :mrgreen: Lúc đầu em còn nghĩ là người ta.. gắn thẳng mấy hạt từ vào đấy cơ??
Thế còn Bio- là sao? không có hóa chất hay là.. tái sử dụng được à?
Em chả biết gì, anh kể em nghe cho đỡ tò mò cái:oops::oops:

hehe, mấy bác định thảo luận về biotech-derived products a, em chưa nghe thấy bio-con. lần nào. Vui nhỉ,
Có ai từng làm về thực vật ko ạ - sinh học phân tử, soybean? cho em hỏi thăm chút.

Có ai từng làm về thực vật ko ạ - sinh học phân tử, soybean? cho em hỏi thăm chút.

3 cái keyword này biết chút chút. Trước làm về dehydrin ở soybean. Bạn bắt đầu đi (ở topic khác plz)

@nano-condom: hơho, cái này dùng mà như không dùng (về mặt cảm giác) mà hiệu quả lại tuyệt đối (về mặt dụng năng). Thử nghiệm đã gắn 1 vài con tt trên một viên đạn và nổ súng. Kết quả cho thấy tt đều nằm lại ở nòng súng vì nóng súng đã sử dụng nano-condom. Hehe nghe như quảng cáo ....bla..bla

Về phía các doanh nghiệp thì hiện nay trong TPHCM phát triển rất mạnh các công ty TNHH tư vấn về mảng môi trường.Xử lí nước thải công nghiệp,cụm dân cư,xử lí môi trường.các bạn học Công nghệ mội trường cũng có hương ra đó chứ.Hoặc về các Viện nghiên cứu như Viện Tài Nguyên& Môi trương,Viện Khoa Học Thủy lợi.
Trường ĐH KHTN TPHCM đang có các phong TN CNSH trọng điểm :CNSH tế bào Động Vật,CNSH Thực Vật,CNSH Môi trương,CNSH Phận tử.Phòng CNSH tế bào Đông vật vừa rồi có thành công rất lớn là nươi cấy thành công TB gốc chuột thành Tinh trùng-có hương kết hợp với Bệnh Viện Phụ Sản Từ Dũ TPHCM ứng dụng lên ngưoi.Rất nhiều SInh viên tốt nghiệp ngành CNSH đang làm việc tại cac phòng thí nghiệm trên.
TPHCM vừa thành lập Trung Tam CNSH mà đang tuyển một lượng lớn Kĩ sư CNSH các lĩnh vực.
Có nhiều đinh hướng chứ.Cac bạn đừng nản.

Về phía các doanh nghiệp thì hiện nay trong TPHCM phát triển rất mạnh các công ty TNHH tư vấn về mảng môi trường.Xử lí nước thải công nghiệp,cụm dân cư,xử lí môi trường.các bạn học Công nghệ mội trường cũng có hương ra đó chứ.Hoặc về các Viện nghiên cứu như Viện Tài Nguyên& Môi trương,Viện Khoa Học Thủy lợi.
Trường ĐH KHTN TPHCM đang có các phong TN CNSH trọng điểm :CNSH tế bào Động Vật,CNSH Thực Vật,CNSH Môi trương,CNSH Phận tử.Phòng CNSH tế bào Đông vật vừa rồi có thành công rất lớn là nươi cấy thành công TB gốc chuột thành Tinh trùng-có hương kết hợp với Bệnh Viện Phụ Sản Từ Dũ TPHCM ứng dụng lên ngưoi.Rất nhiều SInh viên tốt nghiệp ngành CNSH đang làm việc tại cac phòng thí nghiệm trên.
TPHCM vừa thành lập Trung Tam CNSH mà đang tuyển một lượng lớn Kĩ sư CNSH các lĩnh vực.
Có nhiều đinh hướng chứ.Cac bạn đừng nản.

Nhiều định hướng nhưng mà lương lậu như thế nào? Có đủ sống k?

hehe cai forum nay từ Cnsh chuyển sang condom và bay h tro ve cnsh
o vietnam hien nay theo em bit hoc cnsh nen chon thưc pham voi lai moi truong có vẻ có ứng dụng còn may cai ve di truyen ,phan tu ,nong lam ngu nghiep thi ko có hi vong
ko thui cung co gang hoc tiep lay tam bang Phd làm giảng vien đai học đở chán ....
nghe đồn giảng vi6n dai hoc TN tphcm ép học trò học thêm cũng kiếm bội tiền:oops::nhannho:

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back