Nhờ lấy giúp bài báo khoa học 5

Status
Not open for further replies.
Cho hỏi ở VN các bài báo về CN tế bào động vật thì được đăng ở tạp chí nào? Chả là phải làm tổng quan tài liệu mà tiếng Anh thì đã gần trăm bài nhưng tiếng Việt thì vẫn chưa biết tìm ở đâu :)

Dear Thảo,
This is paper that you need.
De Coppi et al. Isolation of amniotic stem cell lines with potential for therapy. Nat. Biotech., 2007, 25, 100 - 106.

Nhờ bác nào có điều kiện lấy giúp hộ bài báo này:

Ichishima E, Maeba H, Amikura T, Sakata H (1984) Multiple forms of protyrosinase from Aspergillus oryzae and their mode of activation at pH 3.0. Biochim Biophys Acta 786:25–31

Xin cảm ơn nhiều.

Phí Quyết Tiến said:

Ichishima E, Maeba H, Amikura T, Sakata H (1984) Multiple forms of protyrosinase from Aspergillus oryzae and their mode of activation at pH 3.0. Biochim Biophys Acta 786:25–31

Xin cảm ơn nhiều.

?Lần sau bác cho kèm cả link nhé ?:oops:

Đinh Duy Thành said:
Phí Quyết Tiến said:

Xin cảm ơn nhiều.

?Lần sau bác cho kèm cả link nhé ?:oops:

Cám ơn Thành nhiều vì bài báo nhé.

Nhờ Anh/Chị nào có thời gian lấy hộ em hai bài này với ạ:

The effect of formation of cyanide as a secondary metabolite on survival of Chromobacterium violaceum
Anne M. Macadam, Christopher J. Knowles
FEMS Microbiology Letters, Volume 20, Issue 1: 91-95.
Posted online on 27 Mar 2006.

Microbial oxidation of gold ores and gold bioleaching
Gregory J. Olson
FEMS Microbiology Letters, Volume 119, Issue 1-2: 1-6.
Posted online on 17 Jan 2006.

em cảm ơn nhiều ạ.

Nhờ Bác nào lấy giùm bài này với:
Giddins, R. L. Lucas, J. S. Neilson, M. J. Richards, G. N., 1999. Feeding ecology of the mangrove crab neosarmatium smithi [Crustacea: Decapoda: Sesarmidae]. Marine Ecology Progress Series. Vol. 33:147–155.
Cảm ơn nhiều.

Phạm Vân Anh said:
Nhờ Anh/Chị nào có thời gian lấy hộ em hai bài này với ạ:

The effect of formation of cyanide as a secondary metabolite on survival of Chromobacterium violaceum
Anne M. Macadam, Christopher J. Knowles
FEMS Microbiology Letters, Volume 20, Issue 1: 91-95.
Posted online on 27 Mar 2006.

Microbial oxidation of gold ores and gold bioleaching
Gregory J. Olson
FEMS Microbiology Letters, Volume 119, Issue 1-2: 1-6.
Posted online on 17 Jan 2006.

em cảm ơn nhiều ạ.
There are old papers so can not access full text without payment.

Hoàng Ngọc Khắc said:
Nhờ Bác nào lấy giùm bài này với:
Giddins, R. L. Lucas, J. S. Neilson, M. J. Richards, G. N., 1999. Feeding ecology of the mangrove crab neosarmatium smithi [Crustacea: Decapoda: Sesarmidae]. Marine Ecology Progress Series. Vol. 33:147–155.
Cảm ơn nhiều.    
My lab can access this series, please provide the link.

Nho cac ban o school nao co the access vao Expert Opinion on Drug Metabolism & Toxicology thi lay dum mình mot bai bao nay.
http://www.expertopin.com/doi/abs/10.1517/17425255.2.1.81
Cam on nhieu,

Huỳnh Chấn Khôn said:

? Vol 231 của bộ Methods in Molecular Biology có trong kho sách rồi mà bác? :-??

? @ bác Minh, chị Thùy Mấy cái Wanfang và Expertopin hiểm quá, em check nát đống acc mình có ?nhưng cũng bó tay. Rất xin lỗi mọi người :(

? Lâu lâu không thấy bác Nguyễn Trần Linh vào Diễn đàn nhỉ? Không biết còn bác nào giúp được nữa không?

Đinh Duy Thành said:
@ bác Minh, chị Thùy Mấy cái Wanfang và Expertopin hiểm quá, em check nát đống acc mình có  nhưng cũng bó tay. Rất xin lỗi mọi người :(
Dear Thành,
Đã email cho tác giả xin được bài đó rồi.
Cảm ơn nhiều,
Khắc Minh

Thông thường Vạn Phương dễ lấy account lắm mà, vào site Trung Quốc nó hay cho lắm.
À, các bác có nhớ các bài review thường nó hay nằm ở tạp chí nào, nhà xuất bản nào ấy nhỉ? Hồi trước được một mớ review của bác Trần Hoàng Dũng về genetics, biochemistry từ 2000 đến 2004. Bây giờ quên mất nó nằm ở đâu rồi. (Tất nhiên không phải nói đến các bài review của từng báo hay tạp chí mà nói đến tờ báo chuyên đăng các bài review ấy).

À, các bác có nhớ các bài review thường nó hay nằm ở tạp chí nào, nhà xuất bản nào ấy nhỉ? Hồi trước được một mớ review của bác Trần Hoàng Dũng về genetics, biochemistry từ 2000 đến 2004. Bây giờ quên mất nó nằm ở đâu rồi. (Tất nhiên không phải nói đến các bài review của từng báo hay tạp chí mà nói đến tờ báo chuyên đăng các bài review ấy).

Về review thì có 2 nơi xịn, 1 là Nature review, hai là bộ Annual review.

Status
Not open for further replies.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back