từ khối A chuyển sang khối B, bắt đầu học môn sinh thế nào?

=.= sao sinh phổ thông lại là thuộc lòng hả anh. Em chẳng nhớ cái định nghĩa nào còn mấy bài xác suất làm nhiều là ok, nó ko khó cho lắm cho dù lớp 11 em ko học tí toán xác suất nào vì nghĩ ĐH ko thi

Sinh học THPT không là học thuộc lòng thì là gì em? Chí ít cũng khoảng 70%, còn lại là bài tập, thực hành = 0.

Em nói xác suất trong Sinh không khó :hihi:? Nếu đề ĐH 2011 em làm hoàn chỉnh câu xác suất đúng như lời giải trên mạng (không tính đoán bừa) thì anh nghĩ lên ĐH chắc môn thống kê của em bét cũng tầm 9 chấm. Mà em nói hơi mâu thuẫn đấy, câu trước vừa bảo 10 không khó, câu sau lại...:sexy:

@chủ topic: anh nghĩ trước hết cứ nên tự học đã, đợi trước khi thi 4 - 5 tháng nếu thấy ko thể tiến bộ thì mới nên tìm gia sư em ạ!

:mrgreen: thì em đc 9,8 bị sai mất câu sinh thái do ko đọc kỹ đề :mrgreen: Em bảo khó đc 10 do còn tính ẩu nữa, sửa mãi ko đc :mrgreen: Khóa em trên diễn đàn còn có zuz nữa, cũng 9,8 =.=! Chắc do bạn vào Y nên dạo này thấy hiếm lên đây cãi nhau quá. Sinh phổ thông ko cần phải học thuộc lòng, thực ra học sinh ko cần phải học thuộc lòng, chỉ cần hiểu bản chất thì tất cả tự nhiên nó sẽ vào luồng thui ( Sử cũng vậy ). Còn xác suất ĐH thực sự ko khó, chỉ cần để ý mà lấy đủ trường hợp là ok. Còn việc tự học sinh trong trường hợp chưa bít tí gì thì em khuyên ko nên, vì đi học thêm, giáo viên giảng bài mình sẽ nhớ lâu hơn, kết hợp với bài tập về nhà thì mình sẽ hiểu nhiều hơn, sâu hơn phần lý thuyết như thế bài tập sẽ ko sợ nữa. Các bài tập khó thường thì nó xoáy sâu vào lý thuyết nhiều hơn là khả năng tính toán. VD như câu phần nâng cao trong đề ĐH năm 2011 về gà. ko nhớ lý thuyết thì có giỏi thế nào thì càng sai nặng :hihi:

thì em đc 9,8 bị sai mất câu sinh thái do ko đọc kỹ đề

9.8 và không đoán bừa câu nào? :sexy::sexy::sexy:
7Le7gf+AGzf+xB2EL75AAAAAElFTkSuQmCC
0CPWP0awSdCCwAAAAASUVORK5CYII=
7Le7gf+AGzf+xB2EL75AAAAAElFTkSuQmCC

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa