Danh sách tham dự offline mừng SHVN tròn 2 tuổi

Thế liệu những người cũng đam mê Sinh học nhưng chưa tham gia vào diễn đàn có được tham dự không nhỉ?

Cứ tự nhiên, càng đông càng vui.

Làm ơn cho danh sách cụ thể trước, để anh Hưng còn biết đường mà liệu.
----------------------------------
Vào nhà rông chơi đi, uống rượu, ăn ngô luộc, còn mang thêm cái gì vào thì không biết :mrgreen:. Ở bảo tàng dân tộc học có một cái to lắm. Quên mất, vào đây phải cộng tiền vé vào cửa nữa: sinh viên: 5000 đ, người nhớn: 20.000 đ (nhưng có lẽ mua vé sinh viên cũng chả sao :p)

xem thêm ở: http://www.vme.org.vn
----------------------------------
Hay các anh các chị thích vào quán ăn thịt chó. Xin mời nêu thêm ý tưởng để còn chọn chứ.

Lớp em mà liên hoan thì có các khả năng sau đây: quán thịt chó, nhà 1 ai đấy nấu ăn, quán lẩu, sua ăn mặn sẽ cà phê hoặc karaoke. Em thấy đi nhà rông cũng hay. À, có bác nào làm tí billards ko nhi? :)

Thời gian dự kiến sẽ là chiều ngày chủ nhật, 23-7-2006, mọi ngườii thu xếp nhé.

Vấn đề tiếp là chọn địa điểm và dự trù kinh phí hehe.

em nghĩ việc này thuộc trách nhiệm của anh Hưng, ko được đùn đẩy :) có mấy địa điểm trên đó, anh chọn đi. Cho em làm phó nháy nhé.

Nguyễn Xuân Hưng said:
Thời gian dự kiến sẽ là chiều ngày chủ nhật, 23-7-2006, mọi ngườii thu xếp nhé.

Vấn đề tiếp là chọn địa điểm và dự trù kinh phí hehe.

Thời gian như thế là OK! Địa điểm thì em thích lên hồ Tây hoặc Nhật Tân gì đó? Mỗi người đóng 50k có đủ không hả anh?

Em định đưa ra ý kiến là đi ăn dê. Có các quán sau:
- Quán Dũng Râu, đường Láng Hạ cạnh rạp chiếu phim Quốc Gia. Đông, ăn cũng được. Rượu tiết dê, ngọc dương, rượu trắng, Vodka VN.
- Quán Nhất Ly, đường Giải Phóng, gần bệnh viện Bạch Mai, cũng ngon, ăn xong có gì vào viện luôn ?:oops: . Rượu tiết dê, ngọc dương, rượu trắng , Vodka VN
- Lẩu Tứ xuyên, 63 Yên Phụ. cái này có món nầm dê ngon
Mọi người cho ý kiến, còn muốn tham khảo thêm quán ăn hà nội thì có thể đọc ở đây: http://blog.360.yahoo.com/blog-AFAFigo9fqKPI5xLp0Ncn_SqYpo.pA--?cq=1&p=176

Tôi thì lại khuyên các bạn không nên ăn dê ở các quán, vì bây giờ không có dê thật đâu? Thử hỏi một con dê có được bao nhiêu nầm, mà muốn có nầm phải là dê cái đấy. Vậy một ngày nhà hàng giết thịt được bao nhiêu con dê để có đủ nầm cho thực khách (Có chăng chỉ là nầm lợn thôi). Các bạn có biết giá một kg thịt dê bao nhiêu không? Hơi bị đắt đó.
Tôi có một ý kiến nhỏ xíu thôi: Nếu các bạn thực sự muốn thưởng thức thịt dê thật, đề nghị kiếm một quán nào đó biết làm các món về dê, tôi sẽ kiếm cho các bạn dê thật, số lượng người tham dự thì phải chính xác để tôi còn biết chừng mà mua một hoặc hai con dê hay nhiều hơn. Thịt dê chỉ cần làm mấy món này là đủ rồi, không cần nhiều: Nướng, tái và lẩu. Nếu làm theo cách này tôi có thể hãm tiết để các bạn nào thích uống rượu tiết dê sẽ được khoái khẩu. Còn nữa, rượu ngọc dương anh em ta chưa đủ tuổi để uống, đừng dại nhé. Hihi

Tôi tạm tính như thế này: Nếu mua dê thịt lấy, giá một kg hơi khoảng 35.000đ/kg, tính ra một kg thịt móc hàm khoảng >100.000đ/kg. Một chú dê cỏ khoảng 30kg sẽ phục vụ cho 20 cái tàu há mồm với 3 món: nướng, lẩu, tái.
Chi: Mua dê: 35.000đ x 30kg=1.050.000đ
? ? ? Thuê giết thịt: 50.000đ/con
? ? ? Gia vị, mắm muối...: 200.000đ
? ? ? Rượu:?????????
? ? ? Nhờ các bạn tính thêm cho tiền thuê quán, tiền nấu nướng hết bao nhiêu nữa nhé
Thu: Dự kiến mỗi hảo hán là: 100.000đ x 20=2.000.000đ. Nếu khéo co thì ấm đấy. Hi hi

hik, nghe qua chừng thấy tốn kém nhỉ? Em đang thất nghiệp mà cách bác ơi...hehe
 Vậy bố trí địa điểm nhanh nhanh nhé mọi người. Ah mà có ai  làm tài xế được ko ạ? Hôm đó em sẽ  lên HN off cùng mọi người nhưng nguy cơ ko có phương tiện. Bác nào có thể ko vướng víu vợ con, người iu thì cho em quá giang nhe....
P/S: Nguy cơ off có mỗi mình mình là con gái. Phút cuối đến thấy ?tình trạng vẫn ế ẩm vậy chắc mình chuồn quá. Sao dám đú rượu với các bác được...hik
bibi :oops:

Thu: Dự kiến mỗi hảo hán là: 100.000đ x 20=2.000.000đ. Nếu khéo co thì ấm đấy. Hi hi

Đồng chí Nghĩa viết thừa số 0 hay sao ý.

Nên tính sao cho trọn gói < 100.000. Rượu thì không phải lo vì có nhiều nhà tài trợ rồi (gồm cả tui trong đó)

Khuyến khích rủ bạn đi cùng (trai gái không quan trọng)

Lâm đảm nhận việc đưa đón bạn Hiền đi kìa.

Có vẻ ăn thịt chó là rẻ nhất đấy. Chịu khó đi xa 1 chút thì còn rẻ nữa.

Hoàng Thị Thu Hiền said:
hik, nghe qua chừng thấy tốn kém nhỉ? Em đang thất nghiệp mà cách bác ơi...hehe
 Vậy bố trí địa điểm nhanh nhanh nhé mọi người. Ah mà có ai  làm tài xế được ko ạ? Hôm đó em sẽ  lên HN off cùng mọi người nhưng nguy cơ ko có phương tiện. Bác nào có thể ko vướng víu vợ con, người iu thì cho em quá giang nhe....
P/S: Nguy cơ off có mỗi mình mình là con gái. Phút cuối đến thấy  tình trạng vẫn ế ẩm vậy chắc mình chuồn quá. Sao dám đú rượu với các bác được...hik
bibi :oops:

--> theo sự phân công của Đảng bộ và cấp trên, cụ thể ở đây là đồng chí Nguyễn Xuân Hưng, tôi nhiệt tình và háo hức xin được nhận nhiệm vụ cao cả, thiêng liêng, nhưng cũng đầy máu và nước mắt này. Nếu trong khi làm nhiệm vụ có mệnh hệ gì yêu cầu cơ quan đoàn thể cùng các đồng chí quan tâm chăm sóc đến vợ con tôi ở quê nhà. Xin hết.

Em thấy vụ mua dê thật và thuê giết thịt hay đó, nhưng nếu chỉ có 10 suất thì chi phí có giảm không anh nghĩa? em nghĩ 100k thì hợp lý hơn anh ạ.

Về rượu thì nếu mọi người chấp nhận, em mua cồn ở công ty rượu Hn về, pha ra rượu 40 độ cho các bác uống, đảm bảo vệ sinh mà vẫn rẻ tiền. ?8)

Em cũng thông báo là em sẽ lo vụ chụp ảnh và đưa vào album của 4rum, để sau này tầm 40 năm nữa con cháu ta có thể nhìn lại 1 thời oanh liệt của ông cha chúng nó.

Tôi thấy làm việc là tui ngại! nhưng ăn uống thì tôi không tha_ đóng góp bao nhiêu ok hết ( hehe nhưng không wua' 50k nhé )
?Tôi đi buổi offline này cũng thấy ngài ngại vì lâu lắm rồi lặn mất tiêu không viết bài. Nhưng không sao- tôi là bang chủ cái ?bang cơ mà !
?Anh em hẹn đia chỉ cụ thể đi - gặp nhau một chỗ nào đó ( uống cà pháo đợi mọi người.... ) ăn uống tính sau. Mọi thành viên nhớ đến đúng hẹn...
?Lưu ý : ngày, giờ, địa điểm, chuẩn bị "siền bao nhiêu... " ... xin hết

hik, cái quan trọng nhất ?mà chưa làm. Đó là việc lên danh sách ?thành viên tham gia. Phải chính xác ?số lượng mới được. Lúc đó chúng ta mới thống nhất được kế hoạch cụ thể như thế nào, ăn cái gì? uống cái gì? ?có tiết mục gì? đóng góp bao nhiêu.... Cứ bàn ra bàn vào ?mãi ?như thế này thì biết làm sao đây? hik

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back