Làm sao để iARN có thể chuyển từ dạng mạch đơn sang mạch kép?

Ném đá hội nghị tí, các bạn thảo luận chắc đều biết RNAi và iRNA là 2 khái niệm hoàn toàn khác nhau đúng không?

Vậy xin hỏi các bạn và bạn Hưng một câu nhé nếu các bạn trả lời được câu hoi của mình sẽ trả lời được câu hỏi của bạn Hưng!!

DNA và ADN
RNA và ARN

giống hay khác nhau?

Nhưng chú là mình chỉ biết có thuật ngữ RNAi (RNA interfering), còn iRNA chắc ý bạn Hưng là interfere hoặc interfered hay interfering RNA? thì mình chưa thấy thuật ngữ iRNA! nếu dùng như thế thì không phải là RNAi

Vậy xin hỏi các bạn và bạn Hưng một câu nhé nếu các bạn trả lời được câu hoi của mình sẽ trả lời được câu hỏi của bạn Hưng!!

DNA và ADN
RNA và ARN

giống hay khác nhau?

Nhưng chú là mình chỉ biết có thuật ngữ RNAi (RNA interfering), còn iRNA chắc ý bạn Hưng là interfere hoặc interfered hay interfering RNA? thì mình chưa thấy thuật ngữ iRNA! nếu dùng như thế thì không phải là RNAi

Ấy chết, mình có biết gì về RNAi hay iRNA đâu, tại lui cui đọc mấy topic thấy người hỏi và người trả lời lúc thì dùng RNAi, lúc thì dùng iRNA nên mới quăng đá lung tung đấy:).

Một khía cạnh khác của RNA interference:

Vasudevan S, Tong Y, Steitz JA. Switching from repression to activation: microRNAs can up-regulate translation. Science. 2007 Dec 21;318(5858):1877-8.

Đúng là khác nhau rồi. Nhiều người hay hiểu lầm: RNAi là một process. Còn siRNA hay miRNA cũng giống như mRNA tRNA là một loại phân tử RNA...

Đúng là khác nhau rồi. Nhiều người hay hiểu lầm: RNAi là một process. Còn siRNA hay miRNA cũng giống như mRNA tRNA là một loại phân tử RNA...

siRNA và miRNA khác với mRNA chứ đâu có giống nhau đâu bạn. siRNA và miRNA là mạch đôi RNA còn mRNA là mạch đơn mà!

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back