Mổ ếch

Khi nhỏ dung dịch ngâm thuốc lá thì tim ếch đập chậm lại .Vì sao?
Các anh chị có nik yahoo cho em xin vì có những câu hỏi rất củ chuối (thực ra là quá dễ đối với anh chị và các bạn) ko khó mà em ko biết trả lời sao, em mún trao đổi trực típ cho nhanh. Nếu được thì em rất cám ơn
Kòn cho adrênalin thì đập nhanh?Lưu ý đã phá tủy sống

Bạn biết câu nào ai trả lời được, bạn có chắc rằng ai cũng có thể " Help" bạn không. Hơi liều khi phát biểu nha, hihi.Bạn muốn hỏi gì, dù củ chuối hay củ cải thì vẫn là câu hỏi của bộ môn mà diễn đàn này lập ra. Bạn chưa biết mọi người sẽ giúp bạn, mọi người chúng ta cùng tra đổi nhất định sẽ có nhiều cái hay hơn là một người trả lời.
Nếu bạn muốn có nic thì có đây, của tôi là myxuongrong357. Còn của người khác thì bạn phải vào hồ sơ, xem mục thông tin liên lạc biết ngay thôi với điều kiên là người ta có để đó:mrgreen:. Còn câu của bạn tôi chịu, vì hồi học cấp 2 tôi chả bao giờ được thấy bóng dáng bộ thực hành, cả cấp 3 cũng vậy huống chi là thực hành. Thông cảm, bạn hỏi câu khác đi, hihi, trong cái list thắc mắc của bạn ý:mrgreen:

Cái này là cơ chế điều hòa tim mạch đấy, thuốc lá có nicotine, làm cho tim đập nhanh. Adrenaline cũng làm cho tim đập nhanh

Đoán không nhầm thì nó chẳng dính dáng gì đến adrenaline hay nicotine cả. Các chất này cần thời gian mới có tác dụng. Khi bạn nhỏ vào mà tim nó đập chậm lại, nhất lại là tim ếch, thì chẳng qua do lực căng của nước làm cho tim nó bị đập chậm lại thôi. Thử nhỏ nước muối hay nước thường xem sao?

Khi căng thẳng thì hút thuốc lá. Vậy có lẽ thuốc lá làm chậm nhịp tim là đúng rồi còn gì.
Adrenaline tăng lên khi bạn chuẩn bị bỏ chạy hoặc "hoảng hồn", vậy nhịp tim tăng lên cũng là đúng rồi.

hình như noadrenalin mới làm đập nhanh chứ adrenalin là đập chậm mà phải hem
mà đã phá tủy sao kòn phản ứng
Adrenalin và norarenalin là các chất trung gian hóa học ở phân khu giao cảm, nên thường nó kích thích tim đập nhanh. Còn vai trò của việc phá tủy là gì nhỉ?
Khi căng thẳng thì hút thuốc lá. Vậy có lẽ thuốc lá làm chậm nhịp tim là đúng rồi còn gì.
Em vẫn nghĩ nicotine làm tim đập nhanh đấy chứ?! Với lại, trong SGK phần thí nghiệm nêu là: "Nhỏ adrenalin HOẶC dung dịch ngâm thuốc lá" - em đoán là hai chất đó phải có ảnh hưởng NHƯ NHAU... Em đoán thế chắc đúng nhỉ?! :mrgreen:

Adrenalin và norarenalin là các chất trung gian hóa học ở phân khu giao cảm, nên thường nó kích thích tim đập nhanh. Còn vai trò của việc phá tủy là gì nhỉ?

Em vẫn nghĩ nicotine làm tim đập nhanh đấy chứ?! Với lại, trong SGK phần thí nghiệm nêu là: "Nhỏ adrenalin HOẶC dung dịch ngâm thuốc lá" - em đoán là hai chất đó phải có ảnh hưởng NHƯ NHAU... Em đoán thế chắc đúng nhỉ?! :mrgreen:
Adrenalin là chất trung gian hó học của TK giao cảm, khi nhỏ vào tim ếch thì kích thích tm đập nhanh. Nicotin làm ức chế sựphân hủy Adrenalin nên cũng làm tim đập nhanh

úi zời mấy anh trên toàn đi ngược lại kiến thức SGK,adrenalin với nicôtin là đập chậm đấy chứ,kòn noadrenalin,với cafe( đối với người mới uống) thì đập nhanh

Epinephrine (hay còn gọi là adrenaline) là chất kích thích thần kinh, ở cơ thể bình thường thì làm tim đập nhanh, ỏ người bị đột quy thì kích thích làm tim đập trở lại.
Norepinephrine (noradrenaline) cũng là chất làm tăng nhịp tim.
Nicotine cũng là chất làm tăng nhịp tim và làm co mạch. Tôi chỉ đoán nó làm giảm căng thẳng (khi lo lắng thì hút thuốc mà) nên có lẽ làm giảm nhịp tim, nhưng hóa ra là ngược lại.
Mấy cái này khá đơn giản, các bạn tìm google nó trả lời cho.
Riêng thí nghiệm của bạn thì cần xem lại chút nếu thấy tim nó đập chậm, vì hai chất này đều làm tăng nhịp tim. Để tránh trường hợp nhỏ nhiều dịch quá làm tim khó đập, hãy nhỏ ở vùng tạo nhịp tim thôi xem sao.

sao em vừa cho adrenalin vào tim ếch thì nhịp tim ít đi
ko phải em làm sai mà trường em nhóm nào cũng thế

không phải là vừa cho adrenalin vào là nhịp tim chậm lại đâu bạn ;)...theo mình biết thì bạn phải cần thời gian quan sát tim và màu tim, sau đó mới cho dd vào đúng ko nè ;)...đó chính là lí do vì sao tim ếch lại đập chậm hơn...lúc đó ếch gần như đã gần chết rồi đó bạn. Khi bạn cho dd vào thì tim có đập nhanh hơn, nhưng vì nó đã gần chết, tim đã đập chậm hơn so với lúc đầu quá nhiều, nên khi cho dd vào nó cũng ko cải thiện đc bao nhiêu, nên mình cứ ngỡ là tim đập chậm lại bạn nhé ;)
adrenalin là chất kích thích hoocmoon làm tăng nhịp tim bạn nhé, còn thuốc lá nicotin cũng gần như thế :x:)

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back