Hoán vị gen- các anh chị júp e vs! :D

Evy.tan

Junior Member
e chào các anh chị, e là hs lớp 9. Đang muốn tìm hiểu thêm về hoán vị gen và các dạng bài tập nhg đọc đề bài của anh chị thấy cung jống jống đề bài lai 2 căp tính trạng của bọn em nhg fần jải thì khác quá nên mong các anh chị júp e thêm về phần lí thuyết cơ bản và cách giải một số bài tập đơn giản vs ạh! :D e tks :)

Hic! Em học gì mà sớm thế! Cái này lên cấp 3 mới học mà tận lớp 12!
Mượn sách của anh chị lớp 12 mà đọc.
Đọc không hiểu thì qua hỏi cô giáo.
Trong sách lớp 12 cũng có nhiều bài tập lắm.:mrgreen:

bạn học lớp 9 mà ham học nhỉ, ban ở địa chỉ nào mình gửi tới cho 1 cuốn lý thuyết và 1 cuốn bài tập cho.Còn có gì thì pm qua Yahoo inuyasha_tieuquaisoi, e-mail là inuyasha_tieuquaisoi@yahoo.com.vn. :dance:(tốt nhất là qua yahoo và mail đi cho tui đỡ tốn tiền) ^^:dance:

em học đội tuyển quận nhg thi vào vòng 3 bị hụt 0.25 nên rớt ko đc thi thành phố. Vòng 3 các cô e dạy hoán vị gen liên kêt gen, diễn thế sinh thái, tỉ lệ gen gây chết vs nh thứ khác nữa. e có muốn thi chuyên sinh nên hỏi qua cá anh chị.
@Crazo: tks chị, chắc e fải đi lượn vài quyển sách sinh 12 :mrgreen:
@Inuyasha: e ở quận Long Biên, Hà Nội. Vậy e cứ add mail và nick! :)

em học lớp 9 mà cứ như sắp thi quốc gia tới nơi ế nhỉ :), tìm mấy cuốn bài tập của thầy Lưu giải thử (sách của cấp 3 á, chớ cấp 2 ko có j đâu)

dzạ, cung hổng có chi. Biết dzậy chứ học có bằng bao nhiêu so dzới mọi ng đâu :)

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,497
56,636
Latest member
ngocthao6430
Back