Góp ý với anh lonxon

Status
Not open for further replies.
Tui không thích khai đầy đủ thông tin đó là quyền của tôi; luật trên diễn đàn có bắt phải khai tất đâu.

SHVN càng ngày càng giống một "hội kín", nơi mà chỉ một số thành viên được "lên sân khấu" và "diễn tuồng". Những thành viên còn lại chỉ có nước ngồi nghe. Ho he bò lên là bị đập gãy giò. :) :)

Mọi chuyện sẽ ttốt đẹp hơn nếu gã Don'tcry đwngs ra giải hòa.
nhưng lão ta lại là người đứng ra công kích này nọ, đổ dầu vào lửa.
Chắc giờ này lão ta đang hả hê ngồi nhậu với mấy gã đồng minh vì đội nhà đang dẫn điểm.
?Tóm lại là khả năng điều hành của gã tệ hại vô cùng, lão ta sắp biến diễn đàn này thành đấu trường. Tôi muốn nói là: "trừ lão don'tcry ra chẵng có ai có lỗi gì hết".

don'tcry là lão già nua xấu xa

các bác, nếu mình không tín nhiệm mod nữa thì mình phải có cơ chế bỏ phiếu tín nhiệm chứ nhỉ ? ?

Bác nào đồng ý đề nghị cơ chế bỏ phiếu tín nhiệm mod hoặc editor thì lên tiếng nhé

các bác, nếu mình không tín nhiệm mod nữa thì mình phải có cơ chế bỏ phiếu tín nhiệm chứ nhỉ ? ?

Bác nào đồng ý đề nghị cơ chế bỏ phiếu tín nhiệm mod hoặc editor thì lên tiếng nhé

Tớ phản đối, ai là người lập ra trang web này. Các bạn đã mất gì khi tham gia hay là những yêu cầu của các bạn về sách báo chuyên ngành luôn được đáp ứng! Ai đã bỏ công ra làm việc đó!

Hãy nhìn lại mình đi trước khi đi phê phán về tư cách của người khác, thật vô lý quá đi mất.

vl-sinhoc said:
các bác, nếu mình không tín nhiệm mod nữa thì mình phải có cơ chế bỏ phiếu tín nhiệm chứ nhỉ   ?

va ly đi hơi xa đấy ;)

mylife said:
Mọi chuyện sẽ ttốt đẹp hơn nếu gã Don'tcry đwngs ra giải hòa.
nhưng lão ta lại là người đứng ra công kích này nọ, đổ dầu vào lửa.
Chắc giờ này lão ta đang hả hê ngồi nhậu với mấy gã đồng minh vì đội nhà đang dẫn điểm.
Tóm lại là khả năng điều hành của gã tệ hại vô cùng, lão ta sắp biến diễn đàn này thành đấu trường. Tôi muốn nói là: "trừ lão don'tcry ra chẵng có ai có lỗi gì hết".

Sao lại nói vậy, vui vẻ trên bàn nhậu mà nói vậy thì được, cười khì khì rồi thôi; chứ đứng trước bàn dân thiên hạ mà phá biểu "trang nghiêm" vậy là kô ổn chút nào.

Để tui nói nhỏ 1 chút:

Nhận thức rằng tình hình nhà nhà mở forum, người người làm admin, quá nhiều forum về Sinh mọc nhan nhản khắp nơi như nấm sau mưa từ Anh đến Việt. Khiến cho tinh lực của mọi người bị phân tán rất nhiều, không ai đủ sức tham gia vài ba forum và viết lách cống hiến cho đủ tần ấy forum.

Hơn nữa khoa học sinh học phát triển ngày càng mạnh mà những tin tức sinh học đúng nghĩa vẫn chưa được khai thác hết.

Do đó trong giai đọan này, SHVN do dontcry chủ xị đang cố gắng biến nó thành một dạng trang tin điện tử chuyên về sinh học mặc dù còn rất rất sơ khai, trong đo  SHVN cố gắng 1 ngày có 1 tin mới do SHVN chủ động (kô dụng hàng) để dần dần thay thế phần tin đi copy and paste. Thành quả này sau 2 tháng đã có nhiều tiến  bộ, kô chối cãi. Bạn thử dạo lại 1 vòng SHVN xem.

Chính vì lẽ đó mà phần forum, SHVN tạm thời để yên đó, chưa muốn vực nó lại như thời hòang kim TTVNOL. Hiện nay SHVN muốn là khi bạn đến SHVN bạn sẽ đọc được tin khoa học do SHVN chủ động và khai thác các tài nguyên (sách, phần mềm) do SHVN cống hiến. Việc chát chít thì SHVN kô hạn chế nhưng kô khuyến khích.

Việc viết bài thì bạn tham gia SHVN rất cám ơn nhưng kô đòi hỏi bắt buộc, trước đây SHVN còn hô hào năn nỉ mời gọi viết bài, nhưng nay thì "hết hơi" để kêu gào rồi; thậm chí khi SHVN ?tặng ebook (mục điểm sách) có ý kiến đề xuất là ai nhận 1 cuốn sách đề nghị họ viết 1 bài, tôi cũng kô đồng ý.

Vậy nhé. Mong bạn hiểu nhiều hơn những vài chữ tôi viết.

Lời tôi nói là quan điểm Cá nhân, chưa phải quan điểm chính thức của SHVN. Do đó SHVN có tòan quyền chỉnh sửa nếu thấy cần.

Ko phải là những vài chữ đấy chứ lonxon!

Theo tin đồn trên giang hồ, em nghe nói là các admin cũng có khi có những cái khó của mình, những cái ko nói trên forum (vì thành viên cũng ko cần biết-đoán thế), các thành viên có lẽ cũng nên hiểu, cố mà hiểu những gì ko nói ra, chẳng lẽ ai cũng kể công (kể cả khi nghĩ là mình ko có công gì lắm- sorry mọi người, đoạn này em viết linh tinh quá)

không khuyến khích và cũng kô cấm, nhưng mà dù chát chít thì cũng nên nói cho nó cụ thể để thiên hạ hiểu liền vấn đề.

Lâu lắm rồi, tôi ko tham gia vào diễm đàn, và cũng noi thật ,1 phần cung vì bác lonxon.Lúc đầu cũng háo thắng tranh luận voi bác ấy nhưng roi`thấy nó nhàm quá.Những vấn đề tôi hỏi đối với các anh nó tầm thường quá nên dần dần chẳng muón góp ý kiến vao bất cứ diễn đàn nào nữa ( mặc dù ?hầu như không ngày tôi không vào SHVN) nhưng chi vao` đọc và cóp máy tin tức cần thiêt.
?Hôm nay, mới đi chơi ngày lễ về, cao hứng viết vài dòng góp ý.
Chủ đề là" góp ý với anh lonxon" nhưng tôi muốn góp ý với cả SHVN. Các anh nên mở một mục dành riêng cho Học sinh học sinh học và sinh viên học sinh hoc để phân biệt với các anh_Những người đã đi lam`, đã hoc cao học, dã được du hoc..., để các ban HS,SV có thể tự tin khi hoi những vấn đề đang muốn biết , vì nó đã nói lên " câu hỏi đẳng cấp" nào.
?Còn với bác lonxon, không ai phủ nhận kiến thức cũng như sự sắc sảo trong tưng` lời văn của bác, nhung neu bác bớt đi một chút cái "TÔI" của mình thì quả bác là một người con trai quá đỉnh ( đứng trên phương diện là phái nữ_ tô i nói như vây) Cũng nhân đây cảm ơn bác và các anh trong BQT nhiều vì đã giúp tôi nhìn ra những mặc còn yếu kém của mình và đang từng bước khắc phục.Tôi sẽ gặp trực tiếp các anh trong một ngày nào đó và mong chi dẫn thêm, khi đó hy vọng các anh không làm tôi thất vong.
? Ngừng lời ở đây thôi, luôn mong SHVN ngày càng phát triển.

nhung neu bác bớt đi một chút cái "TÔI" của mình thì quả bác là một người con trai quá đỉnh ( đứng trên phương diện là phái nữ_ tô i nói như vây)

Lâu quá nhoc_nam_1 không vào đây chơi ! Thấy mọi người đang joking cũng muốn tham gia !
Con trai "đỉnh" thì nhiều lắm ! Nhưng "đỉnh" cỡ nào mà quá CHẢNH thì cũng cho RỚT ĐÀI hết á !
Sẵn mình mở Lonxon 's Fanclub và Anti-Lonxon's Fanclub luôn đi ?

nhoc_nam_1 said:
nhung neu bác bớt đi một chút cái "TÔI" của mình thì quả bác là một người con trai quá đỉnh ( đứng trên phương diện là phái nữ_ tô i nói như vây)

Lâu quá nhoc_nam_1 không vào đây chơi ! Thấy mọi người đang joking cũng muốn tham gia !
Con trai "đỉnh" thì nhiều lắm ! Nhưng "đỉnh" cỡ nào mà quá CHẢNH thì cũng cho RỚT ĐÀI hết á !
Sẵn mình mở Lonxon 's Fanclub và Anti-Lonxon's Fanclub luôn đi ?

cám ơn cám ơn, trời ơi bộ tui là Đan, Lam hay Dồi Trường hay sao mà có fanclub vậy nè. Tha cho em để em có sức mà nuôi dzợ nuôi con.

Mà nè tui mà không chảnh thì tui đâu còn là tui nữa; chảnh có bằng cấp à nghen, chảnh độc quyền kiểu lonxon đó; nhờ chảnh ?mà có dzợ đó; tui mà hết chảnh là mất dzợ liền á

đang bàn về chảnh à. tui có câu ngạn ngữ này nè, hãy chứng tỏ mình to lớn thế nào mọi người nhé !!!!
"kiêu ngạo là tặng phẩm mà thượng đế dành cho những con người nhỏ bé".

còn nếu lập lonxon's fanclub hay anti-lonxon's fanclub thì chắc tui tham gia cả 2 wé.

Note:
Dồi trường mà nhậu thì hết chê, nếu anh lonxon là dồi trường thì em ủng hộ hòan tòan, ko co' "anti" đâu .

mylife said:
đang bàn về chảnh à. tui có câu ngạn ngữ này nè, hãy chứng tỏ mình to lớn thế nào mọi người nhé !!!!
"kiêu ngạo là tặng phẩm mà thượng đế dành cho những con người nhỏ bé".

còn nếu lập lonxon's fanclub hay anti-lonxon's fanclub thì chắc tui tham gia cả 2 wé.

Note:
Dồi trường mà nhậu thì hết chê, nếu anh lonxon là dồi trường thì em ủng hộ hòan tòan, ko co' "anti" đâu .

đúng đấy, và Napoleon được coi là ông vua chảnh nhất trong các ông vua chảnh nhất và ông ta cũng là ông vua "nhỏ bé" nữa.

Tôi thích sống trên đời này mà mình vừa có bạn để mình vui vẻ tâm sự khi ... nhậu nhẹt và mình cũng cần có kẻ thù để mình có ?động lực mà phấn đấu để buộc nó phải "móc tiền từ trong bóp của nó dâng bằng hai tay cho mình" để còn dẫn bạn mình đi nhậu chứ. Sống mà một chiều, chán òm ;), sống phải có vui có buồn mới hấp dẫn chứ.

Hì , thế giới mạng này nhỏ bé thật ! "Người vừa có tài vừa có đức" lại như lá mùa thu !
Nghe nói bên KHTN có 1 anh học rất ĐỈNH , mới xong năm 3 đã được VEF sang Mỹ học rồi , qua mặt vô số "bậc đàn anh đàn chị " khác . Con trai như vậy mới XỨNG ĐÁNG gọi là ĐỈNH chứ !

nhoc_nam_1 said:
Hì , thế giới mạng này nhỏ bé thật ! "Người vừa có tài vừa có đức" lại như lá mùa thu !
Nghe nói bên KHTN có 1 anh học rất ĐỈNH , mới xong năm 3 đã được VEF sang Mỹ học rồi , qua mặt vô số "bậc đàn anh đàn chị " khác . Con trai như vậy mới XỨNG ĐÁNG gọi là ĐỈNH chứ !

lần sau muốn cung cấp thông tin gì cũng nên kiểm tra cẩn thận

PML vừa xong năm 4 ở Khoa Sinh ĐHKHTN Tp HCM, xong đề tài ở ngành Cồng nghệ Sinh học Động vật với thầy PKN, người cả đời chưa đặt chân ra nước ngòai và mới chỉ là Thạc sỹ.

Bạn thử kiểm tra xem ở khoa của bạn có thầy cô nào mà bạn đang theo học đạt cái chuẩn Đỉnh theo "công thức" của bạn kô ?;)

Status
Not open for further replies.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back