Chào mừng sự trở lại của sv-ngheo

Status
Not open for further replies.
@Caibinhbong: Tôi mới kiếm được mấy tôn chỉ mục đích của diễn đàn, đọc xong thấy sáng láng hẳn ra anh ạ :nhannho:

Forum này giờ ngoài tán nhảm ra chẳng còn biết làm gì, mà tán nhảm cũng không có hứng thì vào ra làm gì nữa

Có người vào tán nhảm là tốt rồi

Có lẽ tôi và anh tiếp tục ca tụng và tán nhảm thôi, ko biết anh có theo dõi không chứ dạo gần đây cũng vắng hoe à. Có mấy anh chị em tâm huyết giờ cũng bỏ đi cả :razz:, tôi cũng đã từng trao đổi với họ và hiểu họ nghĩ gì, cũng đọc được cả sự nuối tiếc nữa. Nhưng mà thôi, nào mình cùng ngáp gió và tán nhảm nào, quẳng cái gọi là khoa học sang một bên đi :chuan:

Ui cha, diễn đàn này hay quá xá, vui quá xá luôn :hihi:

.

Mình mới vào diễn đàn này thôi có biết ai đâu mà biết người cũ người mới ai đi ai ở. Trình độ khoa học mình thấp kém biết gì má đóng góp (với lại phải hỏi là tại so tui phải đóng góp, đóng góp để được lợi ích gì chứ???)

Mình cũng đồng ý là vào đây vui ra phết, nhìn mấy em học sinh tung tăng vui chơi nhớ ngày xưa của mình cũng như thế (hà hà đúng là đồ con nít quỉ). Ôi sao mà vui thế.

Hồi xưa có một dạo 4rum yêu cầu member phải khai tên tuổi thật, thậm chí gửi cả thẻ sinh viên hoặc CMT mới được đăng ký làm thành viên. Lâu lâu thấy chẳng có mem nào mới, thế là lại gỡ bỏ quy định đó đi, rồi gỡ tiếp năm post bài đi cho nó đỡ có cảm giác vắng hoe :tutu:

Giờ tụi mình vào đây thấy vui vui anh nhỉ, tự dưng tôi lại bùi ngùi nhớ lại thời còn đi học, hồi đó cũng hăng tiết và tự ái ghê lắm

bạn Nhật Anh ơi, tui biết là tui chẳng đến đâu nên ráng bám cái SHVN này mà vui chơi giải trí, chứ tài năng như những anh chị có trình độ khác thì tui đã đi tìm những nơi khác xứng tầm hơn rồi. Rõ khổ thân tui lắm bạn ơi, đừng đụng vô nỗi đâu thầm kín của tui chứ.
Chị có bị khùng không thế.Hỏi sao thì trả lời vậy đi,có nói có,không thì nói không,rườm rà!
Rõ là vạch áo cho người xem lưng.Tốt che xấu khoe,chẳng ai hỏi trình độ của chị mà chị lại đi nhả 1 lèo.Pó tay với chị này.
Còn vụ bám SHVN hay không bám SHVN.Ai cho chị bám mà chị lớn tiếng ghê thế?
Chị cứ thử tạo 1 forum về khoa học rồi quản lý nó xem.Lúc đó mới biết cái khổ của người quản lý.Chứ đừng ngồi đây chê bai người ta.
Nói 1 thì phải làm 10.Nói 10 làm 9 kẻ cười người chê nha chị.Có gì cứ vào hồ sơ em nói,đừng nói ở đây.Mệt!Bye chị.

Chậc, sinh viên nghèo chung quy lại vẫn là sinh viên nghèo...hồi xưa. Đc Hưng thách đấu kiến thức rõ ràng thế mà sinh viên nghèo cứ "beat around the bush" là thế nào nhỉ. Cứ cho đc Hưng kiêu ngạo đi. Nhưng mà dù đc ấy không phải là admin thì cái lỗi "kiêu" cũng chả ai bắt bẻ được. Cha mẹ sinh ra thế rồi biết làm sao.:mrgreen:
Sao đc không kiếm cái lổ hổng nào, đục khoét vào đấy, phân tích, chỉ tay, gõ lên đầu người ta dạy bảo là "mày kém chỗ này này". Thế tự dưng đc Hưng tịt ngóm thôi. Lý thuyết cũng được, thực hành cũng được, vào đấu nhau xem nào. Đc cứ như cao nhân ở ẩn, thấy sự đời thối nát thỉnh thoảng vào đá một câu "yếm thế" thế thì ích gì?

Còn cái bình bông nữa. Em có dũng khí kêu cả forum này là vẹt thì cũng có dũng khí giúp người ta bớt vẹt bằng cách chỉ ra cho họ là họ vẹt chỗ nào chứ (các anh ấy và tôi đang hồi hộp xem thử mình bị vẹt chỗ nào, nóng ruột quá cả đêm không ngủ được :dance:). Từ hôm đến giờ toàn thấy em bực bội kiểu bị "sỉ nhục" hoặc "xúc phạm" rồi nói nhăng nói cuội, a dua theo người khác không à.
Chấm hết ạ!

Anh Lương ơi, anh chịu khó coi lại cái bài topic của em đi, và coi lại bài của anh Hưng trả lời em đi. Anh ấy vừa dứ con dao vào mặt em mà nói "... không xong thì cuốn xéo". Anh nghĩ coi ai mà dám hó hé chứ. Phải chi như anh là nhẹ nhàng, cầu tiến, biết lắng nghe biết cách đối thoại thì em đã mần tiếp cái topic đó rồi.

Oạch, vậy để anh "xử lý" vụ anh Hưng. Đề nghị đc Hưng "be gentle" với các em gái và các khách mời của diễn đàn (ví dụ sinh viên nghèo). Và nhất là không được mang "dao" vào diễn đàn.:twisted:
Please!:oops:
(anh cũng sợ anh Hưng lắm, nhưng mà chỉ sợ anh ấy bẻ kiến thức thôi chứ không sợ bị đâm dao đâu).

Câu Danh ngôn này được thầy giáo tặng cho vì cái tội quá kiêu căng với thành tích của mình

Mức ngu xuẩn thứ nhất là tự nhận mình thông minh, thứ hai là phô bài điều đó ra, và thứ ba là xem thường mọi lời khuyên góp ý.

Đọc xong topic này chắc phải suy ngẫm thêm lần nữa:???::???:
------------
Hết

phải thừa nhận mình khâm phục tâtr cả mấy bác trong này, hơi bị siêu trong khoản ..cạnh khóe nhau,về khoản này thì mình quá kém, mỗi lần mình bực mình cái gì nà lói không lên nời, vậy mà mấy bác trong này càng nóng mặt ngôn từ càng hay..! bái fukj mấy bác !:hoanho:

Câu Danh ngôn này được thầy giáo tặng cho vì cái tội quá kiêu căng với thành tích của mình

Mức ngu xuẩn thứ nhất là tự nhận mình thông minh, thứ hai là phô bài điều đó ra, và thứ ba là xem thường mọi lời khuyên góp ý.

Đọc xong topic này chắc phải suy ngẫm thêm lần nữa
------------
Hết

Vớ vẩn quá, bạn Lờicủagió không góp ý cho người ta thì thôi, đứng một góc và chấp nhận bị coi là kém cỏi đi, chấp nhận thua khi người ta lôi kiến thức ra để "thách đấu" đi chứ. Nếu bạn Lờicủagió thích vào diễn đàn để chia sẻ học hỏi thì bạn nhầm chỗ rồi. Bạn chỉ nên vào đây phô diễn tài năng (nửa mùa) và đi kêu gọi thiên hạ thách đấu về kiến thức (thực ra là cãi nhau) chứ đừng có lôi câu danh ngôn nào ra đây, mất cả vui đấy :dance:

Cái cách tranh luận mà chưa nói vấn đề ra đã biết mình yếu thế, bèn tập trung vào đả kích cá nhân là cách rất thấp kém. Mình cứ nói thế thôi, ai hiểu đến đâu thì hiểu :lol:

@Caibinhbong: Tôi mới kiếm được mấy tôn chỉ mục đích của diễn đàn, đọc xong thấy sáng láng hẳn ra anh ạ :nhannho:

Có lẽ tôi và anh tiếp tục ca tụng và tán nhảm thôi, ko biết anh có theo dõi không chứ dạo gần đây cũng vắng hoe à. Có mấy anh chị em tâm huyết giờ cũng bỏ đi cả :razz:, tôi cũng đã từng trao đổi với họ và hiểu họ nghĩ gì, cũng đọc được cả sự nuối tiếc nữa. Nhưng mà thôi, nào mình cùng ngáp gió và tán nhảm nào, quẳng cái gọi là khoa học sang một bên đi :chuan:

Ui cha, diễn đàn này hay quá xá, vui quá xá luôn :hihi:

.
Thật là vãi cả chưởng, tự nhiên từ cái post vớ vẩn giận dỗi của mình lại được phong lên làm tận tôn chỉ mục đích gì của diễn đàn. Nãy giờ ngồi hắt xì hơi liên tục, lọ mọ lên đây quả nhiên là có biến!!

Vớ vẩn quá, bạn Lờicủagió không góp ý cho người ta thì thôi, đứng một góc và chấp nhận bị coi là kém cỏi đi, chấp nhận thua khi người ta lôi kiến thức ra để "thách đấu" đi chứ. Nếu bạn Lờicủagió thích vào diễn đàn để chia sẻ học hỏi thì bạn nhầm chỗ rồi. Bạn chỉ nên vào đây phô diễn tài năng (nửa mùa) và đi kêu gọi thiên hạ thách đấu về kiến thức (thực ra là cãi nhau) chứ đừng có lôi câu danh ngôn nào ra đây, mất cả vui đấy

Cái cách tranh luận mà chưa nói vấn đề ra đã biết mình yếu thế, bèn tập trung vào đả kích cá nhân là cách rất thấp kém. Mình cứ nói thế thôi, ai hiểu đến đâu thì hiểu
Anh đang tự kiểm điểm chính mình đó àh?
Đừng giở cái giọng đó ra nói chuyện với em Gió lần nữa nha anh.Em ấy yếu kém mặc em ấy,anh có dạy dỗ,có đóng tiền học,có mua sách vở,có chỉ bài em ấy được ngày nào hok?Nếu không thì im,đừng cãi lại!

Anh đang tự kiểm điểm chính mình đó àh?
Đừng giở cái giọng đó ra nói chuyện với em Gió lần nữa nha anh.Em ấy yếu kém mặc em ấy,anh có dạy dỗ,có đóng tiền học,có mua sách vở,có chỉ bài em ấy được ngày nào hok?Nếu không thì im,đừng cãi lại!

Em nhỏ ơi, chị giơ tay xin phát biểu đàng hoàng nè. Em hơi bị thái quá rồi đó. Em vào SHVN sinh hoạt lâu chưa mà nhiễm thói SHVN nhanh quá vậy. Chị tưởng em là thế hệ mầm non sau này giúp SHVN khá khẩm hơn bằng cách là phô diễn kiến thức để thu phục nhân tâm chứ dè đâu em lại rơi vào đúng kiểu phong cách SHVN rồi - cái phong cách đã và đang giết chết chính SHVN. Học cái gì hay không học, nhè cái tệ hại nhất lại học vậy em. Tiếc quá!!!!

Em nhỏ ơi, chị giơ tay xin phát biểu đàng hoàng nè. Em hơi bị thái quá rồi đó. Em vào SHVN sinh hoạt lâu chưa mà nhiễm thói SHVN nhanh quá vậy. Chị tưởng em là thế hệ mầm non sau này giúp SHVN khá khẩm hơn bằng cách là phô diễn kiến thức để thu phục nhân tâm chứ dè đâu em lại rơi vào đúng kiểu phong cách SHVN rồi - cái phong cách đã và đang giết chết chính SHVN. Học cái gì hay không học, nhè cái tệ hại nhất lại học vậy em. Tiếc quá!!!!
Vậy xin hỏi chị chị tham gia diễn đàn này được bao lâu rồi, mà nói thế.
Chị nên định nghĩa lại cái khái niệm diễn đàn đi.
Hỏi chị "Ai giết chết sinh học Việt Nam" Chị tuyên bố hơi bị trắng trợn đó. Chị bảo là "đúng kiểu phong cách SHVN" là có ý gì thế! Khuyên chị nên rút lại mấy câu cãi cố đi thì hơn!
Và thế làn là "Nhiễm thói SHVN" chị nói xem nào???

vừa đấm vừa xoa, kẻ tung người hứng, giọng điệu nhìn qua có vẻ "đàng hoàng" mà "thâm", cạnh khoé, trẻ con như bọn em mà chen lời vào thì đc bảo là "nhóc con hỉ mũi chưa sạch. có lẽ bọn em phải cọ xát nhìu vụ như thế này mới khôn lên dc, trình độ "cạnh khoé" mới thành cao thủ.
Những lời trên có lỡ đụng chạm chú/bác/anh/chị/bạn/em nào thì cho em xin lối!
Nhóc con "hỉ mũi chưa sạch" nó dại dột!
thân!
:???::???::???::???:

Status
Not open for further replies.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa