Chào mừng sự trở lại của sv-ngheo

Status
Not open for further replies.

Nguyễn Xuân Hưng

Administrator
Staff member
Chào bạn sv_ngheo, thật mừng sau vài năm vắng bóng lại thấy bạn tái xuất. Mừng bao nhiêu với sự trở lại của bạn thì lại thất vọng bấy nhiêu với chính bạn. Tưởng sau vài năm bạn lên tầm cao mới để quay lại chỉ dạy cho bà con ai dè quan đi quẩn lại thì tất cả những gì của bạn chỉ là PCR!!!!

1. Một loạt bài mới đây của bạn mình chỉ thấy toàn bộ mang ý công kích. Khó ở quá hay sao vậy? Nếu đúng thì mở riêng topic khác để xả stress chứ đừng vào những chủ đề mọi người thảo luận nghiêm túc. Mở riêng topic này ra cho bạn xả stress đó, ưu tiên quá thể đáng nhé.

2. Một lần nữa nhắc lại là ở đây nếu bạn/các bạn "đem lại được kiến thức thực tế" (i) cho các thành viên thì sau đó "chửi bới" (ii) người khác là vô tri kém cỏi cũng được. Ngay như bản thân tôi, nếu bạn chỉ ra được sai lầm trong kiến thức hay thực nghiệm của tôi thì bạn bảo tôi ngu dốt thế nào tôi cũng xin cảm ơn bạn ngay. Nhưng nếu chỉ thực hiện vế (ii) thì mời cuốn xéo.

3. Chỉ riêng trong ngành sinh học này không rõ bạn biết được những ai, những vấn đề gì mà ăn to nói lớn thế, mà kêu đáng buồn? Chưa kể đến ngành khoa học Việt Nam. Mà cũng đến buồn cười, những thành viên trên SHVN này (trong đó có tôi) có là cái gì đâu mà được bạn nâng lên tầm cao ghê thế, qua vài điều các vị ở đây nói mà bạn nâng lên để kết luận cho nền sinh học Việt Nam rồi đến tận nền khoa học Việt Nam. Đến buồn cho sự ấu trĩ của bạn.

Tạm thế đã, độ này đang rỗi rãi cũng muốn cãi nhau cho vui cửa vui nhà. Tớ mở đầu rồi nhé, mời cậu.

hay phết , mở topic này cho anh em vào xe stress cũng hay đấy, anh em vao đây thà hồ mà chê bai nhau nha, nhưng chú ý dùng ngôn từ đừng có chợ bùa lắm nghe

2. Một lần nữa nhắc lại là ở đây nếu bạn/các bạn "đem lại được kiến thức thực tế" (i) cho các thành viên thì sau đó "chửi bới" (ii) người khác là vô tri kém cỏi cũng được. Ngay như bản thân tôi, nếu bạn chỉ ra được sai lầm trong kiến thức hay thực nghiệm của tôi thì bạn bảo tôi ngu dốt thế nào tôi cũng xin cảm ơn bạn ngay. Nhưng nếu chỉ thực hiện vế (ii) thì mời cuốn xéo..

nói thì nói thế thôi, cũng phải biết tôn trọng quyèn cá nhân và danh dự người khác, nên đừng có chửi bới người khác làm gì, chủi người khác người ta lại chửi mình vô văn hóa, ..mà gặp ông nào khó tính đi kiện ra tòa là lại rắc rối ..:banbo::dapchet::hihi:

bạn SV_nghèo lại gặp rắc rối to rồi. vào đây là phải thưa bẩm trình báo, sao lại bơi móc chủ nhà ra mà nói họ như thế, học quạu lên đòi cắt phăng nick của bạn thì khốn. Ở đây làm gì có khái niệm lắng nghe tiếp thu mà bạn đòi lên mặt dạy đời chứ, bạn chết là cái chắc.

bạn SV_nghèo lại gặp rắc rối to rồi. vào đây là phải thưa bẩm trình báo, sao lại bơi móc chủ nhà ra mà nói họ như thế, học quạu lên đòi cắt phăng nick của bạn thì khốn. Ở đây làm gì có khái niệm lắng nghe tiếp thu mà bạn đòi lên mặt dạy đời chứ, bạn chết là cái chắc.

Nói vậy không đúng đâu, sao tối dạ thế, nói mãi mà vẫn không hiểu là sao nhỉ. Nhắc lại lần nữa cho mở mang đầu óc nhé.

2. Một lần nữa nhắc lại là ở đây nếu bạn/các bạn "đem lại được kiến thức thực tế" (i) cho các thành viên thì sau đó "chửi bới" (ii) người khác là vô tri kém cỏi cũng được. Ngay như bản thân tôi, nếu bạn chỉ ra được sai lầm trong kiến thức hay thực nghiệm của tôi thì bạn bảo tôi ngu dốt thế nào tôi cũng xin cảm ơn bạn ngay. Nhưng nếu chỉ thực hiện vế (ii) thì mời cuốn xéo..

Đừng đòi hỏi ai đó phải "lắng nghe và tiếp thu" những cái rác rưởi chứ. Hay bạn không biết cái gì là kiến thức cái gì là rác rưởi để "lắng nghe và tiếp thu"? Hay là tôi sai, nếu vậy phiền bạn chỉ giúp mấy bài gần đây của sv_ngheo cũng như của bạn có tí kiến thức nào đi. Được vậy tôi cảm ơn lắm. Thế nhé.

Thân,

ấy chết, anh Hưng nói thế thì oan cho em quá. Nghe anh Hưng nói, chẳng khác nào anh Hưng bảo : nơi đây sẵn sàng tiếp thu mọi lời phê bình miễn đó là lời khen.

à mà nói vậy đâu có đúng phải là thế này này: Anh Hưng cầm con dao lên dứ dứ vào mặt người ta và nói: Đấy có thong thả mà phê bình nhé, nói không xong thì cuốn xéo đi, ông ứ thèm những lời phật lòng phật ý của chúng mày, ông đây sẵn sàng học hỏi tiếp thu miễn là lời khen ngợi.

ấy chết, anh Hưng nói thế thì oan cho em quá. Nghe anh Hưng nói, chẳng khác nào anh Hưng bảo : nơi đây sẵn sàng tiếp thu mọi lời phê bình miễn đó là lời khen.

à mà nói vậy đâu có đúng phải là thế này này: Anh Hưng cầm con dao lên dứ dứ vào mặt người ta và nói: Đấy có thong thả mà phê bình nhé, nói không xong thì cuốn xéo đi, ông ứ thèm những lời phật lòng phật ý của chúng mày, ông đây sẵn sàng học hỏi tiếp thu miễn là lời khen ngợi.

Dốt hết thuốc chữa!!!!!

Vâng anh thì cứ nghĩ là em hết thuốc chữa còn em thì cứ nghĩ các anh có tin thần ham học hỏi và dám chấp nhận nghe lời tiếp thu, té ra cả hai chúng ta đều sai lầm.

em hiểu được ý của anh Hưng đấy!!!
cũng thông minh chứ nhỉ, anh Hưng nói đúng đấy!!:hoanho::hoanho:

Chà chà, thật là vinh dự cho tôi có được hẳn một topic thế này, xúc động quá.

Bao năm qua tôi làm gì hay không thì không mượn bạn Hưng phải bới móc đời tư nhau, làm PCR hay làm gì đi nữa thì cũng là làm khoa học, không lẽ trong khoa học có cả cái sự "tất cả nhiêu đó thôi sao". Bạn có biết có những nhà khoa học lớn trên thế giới họ chỉ nghiên cứu 1 vấn đề duy nhất. Mà dựa vào đâu để bạn bảo tôi chỉ nghiên cứu mỗi cái đó, tính võ đoán của bạn cũng cao nhỉ :))

Tôi thấy bạn đã remove bài viết của tôi đi, nếu bạn không cảm thấy xấu hổ thì sao lại phải làm như vậy. Liệu bạn có thể chỉ ra điều tôi nói là sai ở chỗ nào, hay bạn tự bảo vệ ý kiến bạn đã đưa ra là đúng đi, bạn tìm cho tôi bài báo nào họ làm theo cách ẩu tả bạn đã làm đi, tôi phục bạn liền à !

Hơn nữa tôi cũng không chửi bới mạt sát ai, vui lòng tìm lại xem trong bài viết của tôi ở link này, đoạn nào tôi có lời lẽ xúc phạm bạn vậy. Có lẽ bạn giật mình hơi sớm đấy, hihi

Cũng chả hy vọng gì ở một diễn đàn khoa học có một người sử dụng quyền hành một cách quá trớn như bạn, để tự bảo vệ bản thân một cách hơi thô, thôi thì tôi sẽ nghe anh Caibinhbong, tôi sẽ chỉ khen ngợi bạn thôi nhé, bạn hài lòng chứ.

Chờ câu trả lời của bạn đấy, hihi :))

Sinh viên thi cử, stress cũng vào đây chửi nhau cho nhẹ nhàng, ra đường nhìn nhau lại toe toét. Lâu lâu qua đây, hóa ra các anh chị làm nghiên cưu bị stress nặng hơn cả bọn sinh viên mình rất rất nhiều lần.

Chà chà, thật là vinh dự cho tôi có được hẳn một topic thế này, xúc động quá.

Bao năm qua tôi làm gì hay không thì không mượn bạn Hưng phải bới móc đời tư nhau, làm PCR hay làm gì đi nữa thì cũng là làm khoa học, không lẽ trong khoa học có cả cái sự "tất cả nhiêu đó thôi sao".

Mấy cái vớ vẩn bạn post trên này mà cũng gọi là "đời tư" của bạn để tôi phải "bới móc" thì cũng xin lỗi bạn 1 tiếng nhé.

Bạn có biết có những nhà khoa học lớn trên thế giới họ chỉ nghiên cứu 1 vấn đề duy nhất. Mà dựa vào đâu để bạn bảo tôi chỉ nghiên cứu mỗi cái đó, tính võ đoán của bạn cũng cao nhỉ :))

Vâng vậy tức là bạn không chỉ nghiên cứu 1 thứ là PCR, và bạn là nhà khoa học lớn hơn cả những nhà khoa học chỉ nghiên cứu 1 thứ. Lại phải xin lỗi nhà "khoa học lớn" vì tôi đã võ đoán!!!!

Tôi thấy bạn đã remove bài viết của tôi đi, nếu bạn không cảm thấy xấu hổ thì sao lại phải làm như vậy. Liệu bạn có thể chỉ ra điều tôi nói là sai ở chỗ nào, hay bạn tự bảo vệ ý kiến bạn đã đưa ra là đúng đi, bạn tìm cho tôi bài báo nào họ làm theo cách ẩu tả bạn đã làm đi, tôi phục bạn liền à !

Hơn nữa tôi cũng không chửi bới mạt sát ai, vui lòng tìm lại xem trong bài viết của tôi ở link này, đoạn nào tôi có lời lẽ xúc phạm bạn vậy. Có lẽ bạn giật mình hơi sớm đấy, hihi

1. Chuyển hết những cái rác vào topic rác đúng quá còn gì. Nếu muốn phê phán gì thì mở riêng ra 1 topic. Có mỗi một câu ...."khoa học Việt Nam".... mà cứ nhại đi nhại lại ở khắp nơi có phải là mất công quá không.

2. Đã từ lâu tôi không đọc những báo người ta viết họ thiết kế mồi, PCR cẩn thận như thế nào!!!! Bởi vì cũng như Cường đã nói, với cách làm ẩu là chỉ dùng độ vài phút cho thiết kế mồi, tôi chưa bao giờ gặp negative với PCR. Cũng nói rõ thêm, tôi đã thiết kế không dưới 100 cặp mồi và chạy không dưới 1000 phản ứng PCR. Còn bạn tin hay không thì tuỳ nhé.

Cụ thể hơn nữa, tất nhiên cách tôi thiết kế mồi, chạy PCR là học từ sếp tôi, sếp tôi từng đăng Nature, Science và dạy tôi như thế. Còn bạn biết nhà khoa học lớn nào thiết kế cẩn thận thế nào thì nói ra cho tôi học hỏi với. Chứ thả 1 câu ẩu với không ẩu thì ai chả nói được.

3. Khi thành viên trên diễn đàn trả lời 1 bài viết thì cho dù trả lời qua loa hay kỹ lưỡng họ đều có lòng. Người hỏi hoặc thành viên khác nếu thấy chưa thoả đáng thì hỏi tiếp, trên tinh thần xây dựng. Chưa đến lượt bạn loi choi vào phán xét mà không hề đưa ra thông tin nào bổ ích cả.

Mỗi 1 điều đơn giản, các em học sinh còn hiểu trong khi với người lớn lại phải nhắc đi nhắc lại mãi mà vẫn không hiểu là sao???

Cũng chả hy vọng gì ở một diễn đàn khoa học có một người sử dụng quyền hành một cách quá trớn như bạn, để tự bảo vệ bản thân một cách hơi thô, thôi thì tôi sẽ nghe anh Caibinhbong, tôi sẽ chỉ khen ngợi bạn thôi nhé, bạn hài lòng chứ.

Chờ câu trả lời của bạn đấy, hihi :))

Hehe, ngoan vậy có phải là tốt không. Mà không hiểu tôi phải tự bảo vệ cái gì nhỉ? Độ này boss đang đi du lịch rỗi rãi nên nhảy vào thùng rác bới mãi thì thấy hoạ chăng có cái này là bạn động chạm đến tôi. Moi ra để làm rõ vấn đề không bạn lại thắc mắc nhé.

Không cần test làm gì cho mệt. Cứ dùng phần mềm design rồi PCR thôi.

Mình chưa từng có negative experience với PCR. Design primer trên lý thuyết thì khá là rách việc nhưng trên thực tế cứ copy hai đầu đoạn cần khuếch đại, treo thêm cái RE xong là chạy phằm phằm. Nghe có vẻ khó tin nhưng khi mình làm thì template là plasmid hay Arabidopsis genome cũng như nhau. Thậm chí program cũng lười không thèm tính cứ dùng vài saved progs mà chạy.

Đây là bản chất của khoa học Việt Nam, nó lồ lộ qua hai bài post này. Những vấn đề tưởng chừng rất nghiêm túc được giải quyết một cách đối phó rất ẩu. Làm chẩn đoán mà ẩu thế này thì có ngày đi bóc lịch mệt.

1. Xin hỏi bản chất khoa học Việt Nam này là rút ra từ nghiên cứu này vậy? Còn không thì đừng có phán như đúng rồi thế.

2. Chủ topic có nói gì đến chuyện chẩn đoán hay không mà bạn loi choi gán vào vậy?

3. Lúc nào cần thiết kế PCR bạn cũng phằm phằm ngồi phân tích abc, blast def thì bạn đúng là nhà khoa học đại tài rồi. Chúng tôi ngu dốt phần lớn chỉ tống trình tự đích vào phần mềm, design rồi chạy PCR thôi ạ. Khi PCR thì cũng chả bao giờ tính toán nhiệt độ gắn mồi làm gì, cứ chạy gradient một loạt thôi ạ.

Đọc xong hai bài post trên có thể tạm suy đoán hai tác giả này chủ yếu chỉ làm thí nghiệm nhố nhăng để tạo ra những bài báo rồi cất vào tủ, cho nên chưa từng dính hậu quả bao giờ.

Đã gọi là suy đoán thì không thèm chấp. Chỉ vứt vào mục rác thôi vì nó chả liên quan và mang lại gì bổ ích cho người hỏi cả.

Định hướng cho đàn em đi sau mà thế này thì tất cả nhảy hết xuống hố vôi cho rồi. Thế mà cũng đòi quản lý diễn đàn, định hướng cho các thành viên cơ đấy !

Từ đâu mà bạn biết người hỏi là đàn em thế? Ở chỗ nào chúng tôi viết là chúng tôi định hướng cho người hỏi, cho thành viên diễn đàn thế? Thế ra chúng tôi không xứng đáng quản lý diễn đàn, vậy mời bạn quản lý giúp nhé, xin bạn đấy, gật đầu 1 cái nhé.

Ôi cái gọi là khoa học Việt Nam :)

Đấy, lại nhại lại nhé.

Mấy cái vớ vẩn bạn post trên này mà cũng gọi là "đời tư" của bạn để tôi phải "bới móc" thì cũng xin lỗi bạn 1 tiếng nhé.

Vâng vậy tức là bạn không chỉ nghiên cứu 1 thứ là PCR, và bạn là nhà khoa học lớn hơn cả những nhà khoa học chỉ nghiên cứu 1 thứ. Lại phải xin lỗi nhà "khoa học lớn" vì tôi đã võ đoán!!!!

1. Chuyển hết những cái rác vào topic rác đúng quá còn gì. Nếu muốn phê phán gì thì mở riêng ra 1 topic. Có mỗi một câu ...."khoa học Việt Nam".... mà cứ nhại đi nhại lại ở khắp nơi có phải là mất công quá không.

2. Đã từ lâu tôi không đọc những báo người ta viết họ thiết kế mồi, PCR cẩn thận như thế nào!!!! Bởi vì cũng như Cường đã nói, với cách làm ẩu là chỉ dùng độ vài phút cho thiết kế mồi, tôi chưa bao giờ gặp negative với PCR. Cũng nói rõ thêm, tôi đã thiết kế không dưới 100 cặp mồi và chạy không dưới 1000 phản ứng PCR. Còn bạn tin hay không thì tuỳ nhé.

Cụ thể hơn nữa, tất nhiên cách tôi thiết kế mồi, chạy PCR là học từ sếp tôi, sếp tôi từng đăng Nature, Science và dạy tôi như thế. Còn bạn biết nhà khoa học lớn nào thiết kế cẩn thận thế nào thì nói ra cho tôi học hỏi với. Chứ thả 1 câu ẩu với không ẩu thì ai chả nói được.

3. Khi thành viên trên diễn đàn trả lời 1 bài viết thì cho dù trả lời qua loa hay kỹ lưỡng họ đều có lòng. Người hỏi hoặc thành viên khác nếu thấy chưa thoả đáng thì hỏi tiếp, trên tinh thần xây dựng. Chưa đến lượt bạn loi choi vào phán xét mà không hề đưa ra thông tin nào bổ ích cả.

Mỗi 1 điều đơn giản, các em học sinh còn hiểu trong khi với người lớn lại phải nhắc đi nhắc lại mãi mà vẫn không hiểu là sao???

Hehe, ngoan vậy có phải là tốt không. Mà không hiểu tôi phải tự bảo vệ cái gì nhỉ? Độ này boss đang đi du lịch rỗi rãi nên nhảy vào thùng rác bới mãi thì thấy hoạ chăng có cái này là bạn động chạm đến tôi. Moi ra để làm rõ vấn đề không bạn lại thắc mắc nhé.

1. Xin hỏi bản chất khoa học Việt Nam này là rút ra từ nghiên cứu này vậy? Còn không thì đừng có phán như đúng rồi thế.

2. Chủ topic có nói gì đến chuyện chẩn đoán hay không mà bạn loi choi gán vào vậy?

3. Lúc nào cần thiết kế PCR bạn cũng phằm phằm ngồi phân tích abc, blast def thì bạn đúng là nhà khoa học đại tài rồi. Chúng tôi ngu dốt phần lớn chỉ tống trình tự đích vào phần mềm, design rồi chạy PCR thôi ạ. Khi PCR thì cũng chả bao giờ tính toán nhiệt độ gắn mồi làm gì, cứ chạy gradient một loạt thôi ạ.

Đã gọi là suy đoán thì không thèm chấp. Chỉ vứt vào mục rác thôi vì nó chả liên quan và mang lại gì bổ ích cho người hỏi cả.

Từ đâu mà bạn biết người hỏi là đàn em thế? Ở chỗ nào chúng tôi viết là chúng tôi định hướng cho người hỏi, cho thành viên diễn đàn thế? Thế ra chúng tôi không xứng đáng quản lý diễn đàn, vậy mời bạn quản lý giúp nhé, xin bạn đấy, gật đầu 1 cái nhé.

Đấy, lại nhại lại nhé.
Hay quá! Càng đọc càng thấy chú Hưng nhà mình cao tay! Cháu sợ chú quá!:dance::dance::dance:

Tôi đã nói với bạn SV_ngheo rồi, bạn không đủ trình độ lẻo mép đâu, cãi cọ làm chi. Cứ "ra vào cười nói nhởn nhơ" cho nó vui đời, còn nếu rảnh nữa thì cùng với mấy em học sinh phổ thông "cười nói tung tăng" phải hay hơn không. Diễn đàn này còn mấy ai có trình độ khoa học để mà nói chuyện đâu.

Tôi đã nói với bạn SV_ngheo rồi, bạn không đủ trình độ lẻo mép đâu, cãi cọ làm chi. Cứ "ra vào cười nói nhởn nhơ" cho nó vui đời, còn nếu rảnh nữa thì cùng với mấy em học sinh phổ thông "cười nói tung tăng" phải hay hơn không. Diễn đàn này còn mấy ai có trình độ khoa học để mà nói chuyện đâu.

Đúng rồi, ngoan thế này có phải tốt không. Thi thoảng thò ra thụt vào lèm bèm vài câu thế này mới là "có trình độ khoa học" đấy. :twisted::twisted:

Bạn sv_ngheo có hơi quá khích nhưng cũng giúp đỡ các thành viên khác. Còn bạn, tự hỏi lại mình đi.

Cái thời kỳ đầu hoàng kim của shvn đã qua, những người có tâm huyết, có trình độ thực sự cũng đã rời bỏ nơi này mà đi, hơn ai hết những người làm quản trị hiểu quá rõ điều đó.

Còn tôi, với cái cách bạn comment ở trên cũng đủ cho tôi hiểu về bạn ntn rồi, quả thật ko có gì để nói với bạn nữa, mong là trong công việc đừng bao giờ bạn để cho những cảm tính ntn can thiệp vào.

Nếu bạn đuối lý thì thôi, chứ đừng lấy những lý do hết sức buồn cười để biện minh cho hành động đã làm, nực cười lắm ! Hoặc tệ hơn nữa bạn quay ra công kích tôi để dấu bớt đi những điều tôi đang nói đến. Một số cách nói của bạn rõ ràng áp dụng rất tốt thuật nguỵ biện và đánh tráo khái niệm, cái này thì tôi không có ý kiến và trách nhiệm gì phải chỉ ra, tự mọi người cảm nhận được.

Đời còn dài, chẳng thể nói trước được điều gì đâu. Mạng là ảo, ra cái vẻ này kia trên diễn đàn cũng đâu giúp cho cái sự nghiệp thành công hơn đâu. Ăn nhau là ở cái tâm, mà cái tâm đó thì tôi chưa thấy ở bạn.

@Caibinhbong: Tôi nghe lời anh, tôi khen cho họ vui lòng nhé, dĩ hoà vi quý vì dân mình thích như vậy hơn là những lời góp ý chân thành. Chẳng ai thích người khác chỉ ra lỗi lầm của mình, họ chỉ thích tung hê thôi. Thôi thì lời khen làm ai đó hài lòng thì tôi sẽ khen vậy, chứ chả phải vì ngoan ngoãn gì mà khen đâu.

SHVN toàn những bậc kỳ tài, toàn những con người thành đạt và giỏi giang, trình độ cao như núi Thái Sơn, danh tiếng lừng lẫy khắp cái.... forum này.

Sướng nhé, thoả mãn nhé :))

Cái thời kỳ đầu hoàng kim của shvn đã qua, những người có tâm huyết, có trình độ thực sự cũng đã rời bỏ nơi này mà đi, hơn ai hết những người làm quản trị hiểu quá rõ điều đó.

Còn tôi, với cái cách bạn comment ở trên cũng đủ cho tôi hiểu về bạn ntn rồi, quả thật ko có gì để nói với bạn nữa, mong là trong công việc đừng bao giờ bạn để cho những cảm tính ntn can thiệp vào.

Nếu bạn đuối lý thì thôi, chứ đừng lấy những lý do hết sức buồn cười để biện minh cho hành động đã làm, nực cười lắm ! Hoặc tệ hơn nữa bạn quay ra công kích tôi để dấu bớt đi những điều tôi đang nói đến. Một số cách nói của bạn rõ ràng áp dụng rất tốt thuật nguỵ biện và đánh tráo khái niệm, cái này thì tôi không có ý kiến và trách nhiệm gì phải chỉ ra, tự mọi người cảm nhận được.

Đời còn dài, chẳng thể nói trước được điều gì đâu. Mạng là ảo, ra cái vẻ này kia trên diễn đàn cũng đâu giúp cho cái sự nghiệp thành công hơn đâu. Ăn nhau là ở cái tâm, mà cái tâm đó thì tôi chưa thấy ở bạn.

@Caibinhbong: Tôi nghe lời anh, tôi khen cho họ vui lòng nhé, dĩ hoà vi quý vì dân mình thích như vậy hơn là những lời góp ý chân thành. Chẳng ai thích người khác chỉ ra lỗi lầm của mình, họ chỉ thích tung hê thôi. Thôi thì lời khen làm ai đó hài lòng thì tôi sẽ khen vậy, chứ chả phải vì ngoan ngoãn gì mà khen đâu.

SHVN toàn những bậc kỳ tài, toàn những con người thành đạt và giỏi giang, trình độ cao như núi Thái Sơn, danh tiếng lừng lẫy khắp cái.... forum này.

Sướng nhé, thoả mãn nhé :))

Ha ha, hay thật hay thật. Tớ chả dám nhận là nhà khoa học gì cả nhưng nếu đã tranh luận thì tớ thích trích dẫn tử tế, cụ thể từng câu để làm rõ vấn đề, chỗ nào tớ sai thì tớ xin lỗi đàng hoàng. Còn chắc cậu là "nhà khoa học lớn" nên thích nói bâng quơ, không trích dẫn, chú thích.

Nhưng thôi, mỗi người 1 kiểu. Tuy nhiên bạn hỏi những câu hỏi và tớ trả lời rất cụ thể. Tớ cũng đặt ra những câu hỏi mà không thấy bạn trả lời. Vậy để tớ nhắc lại một trong những câu hỏi nhé. Cái này là tớ muốn học hỏi thật và cũng giúp ích cho các thành viên của diễn đàn chứ không như những cái cãi cọ vu vơ để xả stress khác nhé.

Nói thật là hiện tượng các vị tự cho là giỏi giang không thèm chấp bọn trình kém, hoặc tức khí kiểu như "chúng mày ở cái xó SHVN kém cỏi này không coi trọng tao, không nghe tao góp ý thì tao chả thèm vào SHVN này nữa" thì tớ cũng thấy nhiều rồi.

Mà đúng thật là chỉ còn vài đứa trình kém, rỗi việc (ý nói những đứa như tớ nhá) mới đi lò dò vào SHVN này mãi, còn các vị giỏi giang cao xa thì bay nhảy tận chân trời nào rồi!!!! Phải như họ mới là có cái tâm!!!!

bạn Nhật Anh ơi, tui biết là tui chẳng đến đâu nên ráng bám cái SHVN này mà vui chơi giải trí, chứ tài năng như những anh chị có trình độ khác thì tui đã đi tìm những nơi khác xứng tầm hơn rồi. Rõ khổ thân tui lắm bạn ơi, đừng đụng vô nỗi đâu thầm kín của tui chứ.

bạn Sv_ngheo ơi, SHVN đang theo chiến lược vườn ươm tài năng trẻ, chỉ chấp nhận các em học sinh thôi. Một ngày nào đó mấy em học sinh phổ thông dần dần sẽ lớn lên sẽ thành những anh tài lại phát dương quang thế cho SHVN, ráng chờ chừng vài năm nữa đi, khi đó may ra mình sẽ học tập được từ các em này, chứ bây giờ mình chỉ ngồi ngáp gió thôi.

anh Hưng ơi. trình độ em như cái lá mít, biết gì mà đóng góp chứ anh. Ở đâu toàn cây cao bóng cả, hó hé 1 câu là bị dập te tua, em đâu có dám

Status
Not open for further replies.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back