Đặt câu hỏi sinh học phổ thông vào đây

glicogen đúng rùi mà "hà thanh đạt",cái này mình nhứo hồi lớp 10 ông thầy nói mà,bạn thử xem lại coi,đúng rùi đó:mrgreen:

Tại sao nhìn vào móng tay là có thể biết được mình có hấp thụ thức ăn tốt không? :)

axit béo nào gây hại đến tim mạch và tại sao?
Tại sao con người ăn thịt bò, heo mà không biến thành bò thành heo?

Hãy cùng nhau trả lời câu hỏi sau nhé
Giả sử em là nhà sinh học được giao nhiệm vụ đi tìm sự sống trên một hành tinh bên ngoài trái đất, em sẽ đi tìm nguyên tố nào dưới đây
1, H
2, C
3, O
4, N
5, cả 1 và 2
6, cả 2 và 3
7, cả 2 và 4
8, cả 3 và 4
9, không cái nào đúng
10, tất cả 1, 2, 3, 4

Giải thích được tại sao thì swe đươc điểm 10/10.:chuan:
Tranh luận bốc lửa lên đi, đừng sợ chửi ngu, không ai biết bạn là ai trên này đâu.
Nếu em được giao sứ mạng đó thì em sẽ tìm cả bốn chất. Nhưng , nhưng nếu em là một nhà khoa học tài ba, em sẽ tìm cách tạo ra những chất đó trên những hành tinh thụân lợi như Mặt Trăng chẳng hạn , chứ không ngu dại gì đi tìm xa xôi...:mrgreen:

năng lượng atp

phân tử ATP gắn ở vị trí nào trên glycoprotêin khi tế bào thực hiện trao đổi chất.Cám ơn các bạn nhiều!:chuan:
Lets enjoy learning Biology together.[/quote]

Trong sinh 9 viết rằng "đơn phân của ARN là ribônu" còn trong sinh 10 thì lại viết "đơn phân của ARN là nu" vậy có phải là sinh 10 sai không
Cùng một chương trình sao lại có những khẳng định khác nhau:botay::botay::botay:

Đơn phân của cả 2 loại ADN và ARN đều là Nucleotit, nhưng để phân biệt trong khi làm toán thì người ta thường viết đơn phân của ADN là Nu, còn ở ARN là riNu

Bản chất thì 2 cái khác nhau mà. Ribo Nu là đường C5H10O5 còn nu là đường C5H10O4, bazo nito của 2 cái cũng khác nhau, ở ARN Timin đựoc thay bằng Uraxin.

Trong sinh 9 viết rằng "đơn phân của ARN là axit ribônu" còn trong sinh 10 thì lại viết "đơn phân của ARN là axit nu" vậy có phải là sinh 10 sai không
Cùng một chương trình sao lại có những khẳng định khác nhau:botay::botay::botay:
Bạn coi lại nhé, mình nhớ là "ARN là axit ribonucleotit" chứ đâu phải "đơn phân của ARN là axit ribonucleotit" đâu.

Nếu các alen của cùng 1 gen k có quan hệ trội lặn hoàn toàn mà là đồng trội thì quy luật MĐ có còn đúng nữa không? Vì sao?

Nếu các alen của cùng 1 gen k có quan hệ trội lặn hoàn toàn mà là đồng trội thì quy luật MĐ có còn đúng nữa không? Vì sao?
Nếu các alen cùng 1 gen có a\quan hệ động trội thì quy luật của Mendel vẫn đúng vì quy luật Mendel nói về sự phân li của các alen chứ không nói đến sự phân li của các tính trạng.
Như kiểu gen IAIB quy định nhóm máu AB thì các alen IA,IB khi giảm phân vẫn phân li đồng đều về các giao tử đó bạn.

chỉ giáo em câu này với:tại sao khi tách chiết ADN thì phải dùng nước dứa và cơ chế.(y)

giải đáp câu hỏi

Cho tớ hỏi, đặc điểm thích nghi của bộ rễ thực vật sống ở rừng ngập mặn là gì? tại sao trong môi trường ưu trương , tế bào lông hút ấy vẫn có khả năng hấp thụ nước.:hum:thanks trước.(y)

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back