Nấm rơm

Trần Đông Anh

Junior Member
Em đang tìm hiểu về kỹ thuật nuôi trồng nấm rơm, không biết nấm rơm có trồng trên cây đậu tương được không vì vùng của em trồng nhiều đậu tương lắm? Nếu trồng được thì có gặp phải khó khăn gì không? Có thể khắc phục được không? Mọi người giúp em với nhé.

Em đang tìm hiểu về kỹ thuật nuôi trồng nấm rơm, không biết nấm rơm có trồng trên cây đậu tương được không vì vùng của em trồng nhiều đậu tương lắm? Nếu trồng được thì có gặp phải khó khăn gì không? Có thể khắc phục được không? Mọi người giúp em với nhé.

Giá thể phổ biến nhất để trồng nấm rơm hiện giờ là..... rơm (đã qua xử lý). Các nước phát triển trồng nấm rơm trong nhà kính hay nhà lớp bằng tấm Polyêtylen theo hướng công nghiệp. Tôi chưa thấy ai nói đến trồng nấm rơm trên cây đậu (bạn làm rõ thêm cây đậu gì nhé :D).

Tuy nhiên về cơ bản cần có nghiên cứu thử nghiệm rất kỹ lưỡng với giá thể.

Về kỹ thuật sơ bộ bạn có thể tìm trên internet. Tuy nhiên cái khó nhất của trồng nấm là sử lý sự cố, việc này lại cần rất nhiều kinh nghiệm.

Bạn có thể qua viện di Truyền Nông nghiệp gặp chú Đống để trao đổi thêm chi tiết cũng như xin học kỹ thuật, mua giống....

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back