Humana project (on going)

Huỳnh Duy Thảo đã viết :
Nó có đòi account khi đăng nhập vào trường, nhưng sau đó nó lại có biễu tượng chưa log in
Thật là bó tay, không hiểu nổi luôn.
Vậy coi như là em đi đứt rồi hả Anh Dũng????

Bác chưa đọc bài trước của em hay sao ấy: đừng click Books mà click Search luôn.

Xem rồi, cám ơn Bác nhưng vào được HUMANA là nó có biểu tượng log in (chưa đăng nhập)
thế này thì search gì nổi nữa mà search, có search cũng làm được gì đâu nè.

Tôi đã vào cả chục lần rồi nhưng chẳng có lần nào thành công cả, nên tôi mới la làng lên cho mọi người giúp đỡ.
Nếu vào được thì la làm gì cho khát nước chứ?
Đã làm theo cách Bác nhưng vẫn thất bại.

Ơ, em có tham gia dự án đâu nên ko để ý lắm. Mấy cái đó là em Google inurl:biomed.humanapress đấy. Các bác cứ dùng cái acc Standford đi, nhưng mấy người cùng down hàng loạt như thế là dễ die lắm.

Ok. Em đã load được sách rồi. Đúng là phải thay đổi trình tự các bước làm. Cái account nè bị giới hạn ạ? Em có thể load thêm một vài cuốn em càn kô vây?

Vậy em viết quy trình em làm cho mọi người tham khảo.

Account này chỉ cho phép em lấy 2 bộ là Methods in Biology và Medicine, kô lấy cái ?khác. Nếu em cần volume nào của hai bộ này, ghi rõ rang tui sẽ đưa.

Humana giới hạn 1 ngày em chỉ vặt được 2 cuốn, chờ 24 giờ sau em quay lại.

Trần Hoàng Dũng said:
Vậy em viết quy trình em làm cho mọi người tham khảo.

Account này chỉ cho phép em lấy 2 bộ là Methods in Biology và Medicine, kô lấy cái ?khác. Nếu em cần volume nào của hai bộ này, ghi rõ rang tui sẽ đưa.

Humana giới hạn 1 ngày em chỉ vặt được 2 cuốn, chờ 24 giờ sau em quay lại.

Thử delete cookies rồi change IP đi.

Em làm như thế này:
1. Vào
http://lane.stanford.edu/online/ebbrowse.html?a=a&t=book
2. Đưa username và pass
3. Vào được booklist của Standford rồi thì chọn luôn cuốn mà mình cần (phải tra trước tên của volume đó) thì nó sẽ ra "read now"

Ủa sao em cứ vặt tì tì liền hết được luôn nhỉ. Hic. Hay liệu em có chen lấn của người khác kô ạ?
Còn mấy quyển sách để em xem rồi hỏi mượn anh sau nhá

Em check lại rồi. Nếu các bác có sức vặt hai bộ Method đó (và cả các bộ khác) từ Volume 1 đến cuối cùng thì em share acc cho.

Hai bộ Methods thì bọn tui có đủ, nên project này chỉ load có mấy cuốn thiếu thôi.

a Linh gửi tui account để tui xem mấy cuốn khác nhé. Cám ơn anh trước.

Một số bộ mà dân sinh có thể quan tâm là

Biological Methods
Experimental Biology and Medicine
Handbook of Environmental Engineering
Methods in Biotechnology
Methods in Pharmacology and Toxicology
Molecular Biology and Biophysics
Nutrition and Health

những bộ khác nếu anh muốn,bọn này sẽ giúp anh 1 tay.

To Trang: em vặt tù tì là em vặt luôn cái đã có đấy, chỉ tập trung phần của em cho nhanh thôi.

Không em vặt tì tì 5 cuốn em được giao xong roài. Nhưng mà em không biết cách up lên cái host. Hix. Anh chi giùm em với. Em đã vào được cái host đấy rồi. Làm thế nào tiếp ạ?

em kô cần up lên host đâu.

01. Em nén "thành quả cách mạng" của em lại, nhớ để ý là tổng dung lượng dưới 100Mb, nếu cao hơn 100Mb thì chia làm nhiều gói nhỏ.

02. em mở trang này ra

http://www.yousendit.com/

kô cần log in hay tạo account mới gì cả.

03. ở ô

Recipient email address(es)

hoặc em copy những địa chỉ email trong nhóm Humana Project (nhớ đếm kỹ đủ 7 người nhé

hoặc em đánh bừa 1 cái email nào đấy ví dụ

shd@tủewtewrtrqwe.com

(phải có đuôi com) thì thằng yousendit ok.

04. Ở ?thứ 2 Select file ?em chọn file nén tương ứng.

5. Sau đó nhấn nút send và chờ nó upload xong.

khi nó làm xong nó sẽ đưa em 1 cái linh dài lòng thòng, em copy link đó và đưa cho mọi người (qua email chứ kô post lên đây nhé)

Em vừa đi măm xong. Đã PM cho bác Dũng.

Để các acc dùng được lâu dài (cái này mình nên học các bạn Trung Quốc), các bác nên dùng proxy tốt nhất là của nước có cái trường đó.

Đọc thêm:

[Tools] it can change your ip ...then you can access anywhere

https://anonybrowser.com/login.php

it's VPN

about:https://anonybrowser.com/about.php

As an Anonybrowser customer, you will create a secure tunnel from your computer to our servers using OpenVPN. Once connected, all of your network traffic will be encrypted and transported to our network, where it is then decrypted and re-routed through the Internet. Your traffic will then appear to originate from our network. We do not maintain profiles of our customers' browsing habits nor track other services they may be using. Click here to read more details about the way our service works.

Yeah! It works fine. I'm using this VPN for 3 days. Not so fast but reasonable. Support htxps/cookie + SSL protection. One drawback: sole IP address. Advantages: US IP and 1 week trial. So I think it will be longer if register again through a new email. Enjoy, really worth thing!

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back