Sinh nhật thứ 2 của shvn.

Hoàng Đức Minh

Senior Member
Staff member
18 ngày nữa là đến sinh nhật lần 2 của shvn. Các anh, các chị và các bạn có quà gì cho nó ko nhỉ? :D. :arrow:

Chào các bạn. Tôi tham gia SHVN đã được một thời gian, bây giờ tôi quên khuấy đi mất là tại sao tôi lại tìm thấy SHVN để mà joint vào nữa nhưng tôi có một ý kiến thế này để mọi người cùng thảo luận:
1. Thứ nhất là hiện nay có rất nhiều diễn đàn chuyên ngành, đây là một hướng đi đúng mà phải nói là rất đúng. Diễn đàn là nơi quy tụ các đồng chí có cùng một mục đích là trau dồi cái kiến thức mà mình đã đựoc học có thể còn thiếu và rất thiếu ở trường. Diễn đàn là nơi mà các thông tin ở đó có thể tìm được những cái chung, tìm thấy những người bạn. Hiện nay Internet là một phần tất yếu của cuộc sống. Tôi ở vùng sâu vùng xa, xài Internet không phải được thoải mái đâu nhưng vẫn cố gắng hàng ngày online lấy vài tiếng. Không có một phương tiện truyền thông nào lại nhanh và rẻ, mà lại hiệu quả như nó. Trước đây tôi có mơ cũng không thấy có ngày mình lại được gia nhập vào một gia điình lớn, có thể cùng nhau trao đổi kiến thức, chia sẻ kinh nghiệm, tài liệu học tập. Việc này tôi đánh giá SHVN làm rất tốt, đặc biệt là cách thành viên tích cực như Anh Dũng, anh Bảo, anh Lương, anh Cường, Hưng, Minh, Lâm và một số anh em nữa. Phải nói là trên cả tuyệt vời. Không phải là tôi xin được mấy cuốn tài liệu mà tâng bốc các anh, ?các bạn đâu, đấy là lời nói thực tâm. Vì thực tế là tài nguyên trên mạng là quá lớn, không xin được ở đây thì xin được ở chỗ khác.Tôi quý ở cái anh em ở đây coi nhau rất vô tư, không phân biệt đối xử hỏi đến giờ này ai biết ông Nghĩa là cái ông chết tiệt nào, nhưng ông ấy cũng như các ông các bà khác cứ post bài lên là có người giải đáp, có người giúp đỡ giải quyết vấn đề. Có ai đi làm việc ở chốn công sở ở cái nơi mà người ta giấu thông tin như mèo giâú... thì mới thấy hết giá trị của sự giúp đỡ này.
Thứ hai là trong chúng ta ai cũng xác định khi gia nhập diễn đàn tùy vào khả năng của từng người có thể đem lại gì cho diễn đàn cũng như nhận được gì từ diễn đàn. Đấy là tinh thần tự nguyện, tự giác.
Thứ ba là đóng góp với các bác admin của SHVN. Tôi ủng hộ việc quản lý chặt chẽ việc gia nhập nhưng thực ra những người tham gia vào SHVN chắc cũng không phải vào chơi đâu. Từ khi gia nhập vào SHVN đến nay tôi thấy số thành viên thường trực hay lên tiếng không nhiều, tôi có hỏi nhiều người bạn cùng học có biết SHVN không, họ đều lắc đâù. Có thể nói diễn đàn của chúng ta là một diễn đàn thuần túy về học tập, về thông tin nên nếu chú nào mà trái ngành vào đây cũng ra sớm vì nó không phải là món mà ai cũng tiêu hóa được. Vì vậy các bác có thể nới lỏng việc gia nhập sao cho thủ tục đơn giản hơn chút đi. Ví như em mà chưa có tài khoản, nếu bây giờ gặp SHVN chỉ ?được le ve ở ngoài thì em cũng say goodbye luôn. Các diễn đàn khác rất thoáng trong việc này. Em chưa hình dung hết bộ máy của SHVN là như thế nào nhưng các bác cần đầu tư về khoản nào: Máy móc cần nâng cấp, cần thêm người để chia sẻ công việc...đại loại là làm sao cho SHVN chạy trơn tru, các bác hô lên để anh em ai có súng thì giúp súng, không có súng thì giúp cái khác...em nghĩ là anh em sẽ sẵn sàng mỗi người một chân một tay thôi. Em thì chưa bao giờ bị trường hợp post bài lên không được, chắc là vì đi chậm nên không ngã, chỉ khổ vì việc muốn dơwn tài liệu lại phải đi xa thôi.
ôi thôi tâm huyết thì còn nhiều nhưng em cạn lời rôì. để em nghĩ tiếp rồi đóng góp thêm ý kiến. hihi
To Minh: course trên mạng mà ban đầu anh cùng nhóm với em thế nào rôì. Quả thực anh rất muốn tham gia nhưng không thể vì rất nhiều lý do thời tiết. Anh đành lẳng lặng chuồn mà chưa có một lời từ biệt với cả nhóm. Lần sau sẽ cân nhắc cẩn thận hơn khi quyết định tham gia vào cái gì đó. Qua đây cho anh gửi lời chúc sức khỏe và thành công đến khóa học.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back