Sinh nhật nào cho em!

00792

Moderator
Staff member
Tháng 2 này tại Bệnh viện Ung bướu có 23 bệnh nhi bước sang tuổi mới. Trong không gian ấm cúng của phòng sinh hoạt tất cả đã hát vang bài ca chúc mừng sinh nhật vào buổi chiều ngày 26-2. Từng ngọn nến thắp lên và những điều cầu nguyện của bệnh nhi mong rằng sẽ thành sự thật.
Bệnh nhi Quế Anh năm nay vừa tròn 1 tuổi được thổi nến sinh nhật cùng mẹ. Bệnh nhi lớn nhất là Quang Tín (16 tuổi). Niềm vui được chào đón tuổi mới của các em lan tỏa khắp những ai có mặt trong phòng sinh hoạt buổi chiều ngày hôm nay. Rất nhiều bệnh nhi vì phải vô thuốc nên không có mặt để cùng thổi nến như bé Quang Vinh (phòng 1), Trung Tính (phòng 6), Minh Tiến (phòng 6). Bệnh nhi Nguyễn Hoàng Anh năm nay vừa tròn 11 tuổi do sức khỏe hạn chế nên chỉ có thể ngồi phía dưới nhìn bạn bè thắp nến. Hoàng Anh bị ung thư gan, mẹ của em bị ung thư vú còn chị gái của em cũng đã mất vì căn bệnh ung thư.
Tạm quên đi những nỗi đau của bệnh tật, bệnh nhi và phụ huynh đã vui vẻ cười khi các bạn ở Trung tâm múa rối One Two Three của quận Tân Bình và Múa rối Tuổi xanh thành phố đã mang đến những tiết mục hài hước. Những nụ cười giòn giã của các bệnh nhi chính là niềm vui cho các anh chị em nghệ sĩ và các tình nguyện viên khi tổ chức chương trình.
Dịp sinh nhật này, chi đoàn Bệnh viện Từ Dũ và các mạnh thường quân (cô Phấn, anh Linh, anh Trung) đã tặng quà cho bệnh nhi. Ngoài ra còn có những phần ăn như bánh su của nhóm anh Nhựt (Majestic), sữa và bánh kẹo của cô Hồng ủng hộ.

Chúc mừng sinh nhật các bé tháng 2 – 2010.

Happy birthday to you!!!

Mình cùng thắp nến con nhé!

Cùng cầu nguyện nào.

Em đang cầu nguyện.

Em đã cầu nguyện gì vậy? – Dạ, bí mật.

Em cũng thắp nến nhé!

Cùng thổi nến nào.

Em cũng đã thổi nến xong rồi đó.

Đại diện chi đoàn Bệnh viện Từ Dũ tặng quà cho các bé bệnh nhi.

Vì sao mẹ lại khóc?

Nụ cười sảng khoái khi xem kịch rối.

Vui quá là vui!

Ban nhạc 4T trình diễn ca khúc “Nghe rồi sẽ biết”

Vui quá!

A li ba ba và A li ba bốn

Những nụ cười luôn nở trên môi

Phụ huynh cũng cười vì tiết mục vui nhộn.

Nụ cười của em.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
11,682
55,875
Latest member
dv388cc
Back