Pha dung dịch cơ chất casein 1%

huongkuthononmocmeo

Junior Member
Mình pha dung dịch cơ chất casein để xác định hoạt độ protease, nhưng không ngờ là khó như vậy.Bạn nào đã làm và biết cách pha như thế nào để casein hòa tan vào dung dịch đêm pH 8 thì chỉ dùm mình với

Casein substrate, solution, 10X (For zymography, Metalloproteinase activity)
Dissolve 800 mg Casein (BDH) in 100 mL of 0.1 N NaOH. Heat the solution to 37 C with occasional vortexing until no undissolved material is visible. Store up to several months at -20 C.
This is the protocol from Current Protocol, not tried yet :D
Good luck!

Cach pha dung dịch Casein 1%

Bạn cân 1g casein, sau đó cho vài giọt kiềm loãng 4% đến khi cảm thất hỗn hợp sệt (dùng đũa thủy tinh quậy,không nên cho nhiều kiềm quá), sau đó cho vào nồi cách thủy nóng, đổ 20ml nước nóng vào rồi quấy đều( đặt cốc trong nồi). Sau 30' casein sẽ tan khoảng 50% (đạt yêu cầu), bạn định mức lên 100ml bằng dung dịch đệm phosphat pH8 là được. Chúc thành công!
À, tớ đang làm nghiên cứu thủy phân protein đâu tôm thẻ bằng enzyme, bạn có thông tin gì vui lòng trao đổi nhé! Thanks

Cach pha dung dịch Casein 1%

Bạn cân 1g casein, sau đó cho vài giọt kiềm loãng 4% đến khi cảm thất hỗn hợp sệt (dùng đũa thủy tinh quậy,không nên cho nhiều kiềm quá), sau đó cho vào nồi cách thủy nóng, đổ 20ml nước nóng vào rồi quấy đều( đặt cốc trong nồi). Sau 30' casein sẽ tan khoảng 50% (đạt yêu cầu), bạn định mức lên 100ml bằng dung dịch đệm phosphat pH8 là được. Chúc thành công!
À, tớ đang làm nghiên cứu thủy phân protein đâu tôm thẻ bằng enzyme, bạn có thông tin gì vui lòng trao đổi nhé! Thanks
Chào bạn...mình đang làm nghiên cứu phần này bạn có thể cho mình xin tài liệu qua mail được không? danabuithi25@gmail.com
Đây là mail của mình ,mình cảm ơn bạn nhé.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back