Comparative genomics of three genomes of Cryptomonas

Chúc mừng anh. Anh là Author for correspondent của bài báo đúng không?

Em chuyển bài này vào box Công nghệ Gene, đặt lại tiêu đề. Hi vọng sẽ là một chủ đề bổ ích.

Mời các bạn bắt đầu câu hỏi về bài báo với anh Dũng!

Đính kèm luôn bản PDF cho tiện download.

Bài này mà công nghệ gene cái gì, nó là Genetics hoặc Functional Genomics hoặc đúng hơn nữa là Evolutionary Biology

Trần Hoàng Dũng said:
Bài này mà công nghệ gene cái gì, nó là Genetics hoặc Functional Genomics hoặc đúng hơn nữa là Evolutionary Biology

hehe, box của SHVN ko thể cover hết các lĩnh vực nhỏ được. Nếu muốn để topic này trong PTN chỉ có CN Gene này (vì anh dùng mỗi nucleotide sequencing). Thể theo nguyện vọng của anh tôi move topic này về Box BI là hợp lý nhất :D

Tại sao lại nghĩ nó là Công nghệ Gene rồi lại bảo là BI nữa, potay.com????

"Genetics hoặc Functional Genomics hoặc đúng hơn nữa là Evolutionary Biology" :evil:

leleu, bác đừng khó tính như dzay. Nói nữa là tôi cho đứa con tinh thần của bác vào chỗ ?Những vấn đề lý thuyết khác cho mà tha hồ tự ái.

Nói vậy thôi, ngành học của bác cũng hay hay đấy, tại sao bác ko cùng tôi xây dựng cái Gene Dictionary. Hiện giờ, rất nhiều ngành học mới đẻ ra toàn mang tính hệ thống như System Biology, Functional Genomics, Transcriptomics, Proteomics, Metabolomics, Topomomics, Network Biology đều xem xét hàng trăm protein cùng 1 lúc. Khi đấy thiếu 1 database tạo liên kết giữa gene - RNA - protein (enzyme) - process / component (GO) theo mối quan hệ tiến hóa và lịch sử phát sinh. Cái database làm manual chắc chắn có những điểm mạnh mà các database tự động ko thể làm được.

Cái bài báo "buồn ngủ" của tui được chấp nhận ngày 18-10-2005, tui lặng lẽ kô dám hó hé tiếng nào. Dzậy mà cái con ?nhỏ ngồi kế bên tui nó phát hiện ra và đòi tui phải đãi cả lab. Trời ơi thế là tui phải xì tiền ra mua trà rượu mắm muối í lộn, bánh mức về "đãi" cả lab. Sẵn tiện sau đó tui kéo nguyên đám bạn nhậu vùng Köln-Bonn đi nhậu beer thước cho đã. Hè hè, tui bảo là tiền beer tui chịu còn đồ ăn thì tự thằng nào thằng nấy lo (còn có 2-4 cô nữa ...) coi bộ tiền beer sẽ cỡ chùng 75 Eu đó (1 thước beer khoảng 12,5Eu tụi này uống chắc ?phải 5-8 thước. Xong vụ vụ này tui còn phải đãi thêm 1 nhóm nữa, kô thì bị kiện cáo. Tháng này ... nghèo rồi :((

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back