một số câu hỏi về sốt rét cơn

shmily

Junior Member
:?: ?cho em hỏi vì sao khi len cơn(sốt rét) thì cơ thể người bệnh thì nóng nhưngngười bệnh có cảm giác là rất lạnh

câu hỏi thứ hai của em la :như ta đã biết loai trùng gây nên sốt rét ở việt nam la plasmadium vivax và một loại nữa là ...... hiiiiiiiiii em quên rồi .Tất cả đều thuộc ngành sporoza.Trong quá trình phát triển ?của plasmodium vivax ?thì có ?xen kẽ hai giai đoạn sinh sản là vô tính và hữu tính . ?sinh sản vô tính bằng hình thức liệt sinh . vậy liệt sinh là gi đông thời cho em hỏi thêm liệt tử là gì liệt ?trùng là gì
em ?cảm ơn ?các anh chị

Con trùng này nó sinh sôi nảy nở dến một số lượng nhất định thì phá tế bào hồng cầu để chui ra, quá trình phá vỡ này làm mất nhiệt của cơ thể, sự mất nhiệt này được bù lại bằng cách dùng thật nhiều năng lượng của ATP để bù lại vì vậy mà người bệnh luôn cảm thấy lạnh nhưng thực tế cơ thể họ đang nóng lên.

cảm ơn anh nhưng anh có thể nói rỏ hơn được không chẵng hạn như là vì sao khi phá vỡ hồng cầu thì lại mất nhiệt của cơ thể vì theo em nghĩ thì khi plasmodium vivax sinh sôi thì viêc phá vỡ hồng cầu là điều tất nhiên

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back