phân lập vsv

zizunama530

Junior Member
Mình đang làm một đề tài về phân lập và định danh vi sinh vật trong hạt kefir. Ai có kinh nghiệm hay tài liệu gì làm ơn chia sẻ cho mình với. Thanks trước nha:mrgreen:

bạn phân lập vk lactic cho ham luong kefira cao nhât hay là gì
hạt kefi co khoảng 30 loài vi khuẩn và 10n loại nấm mốc
phân lập bằng cách bạn cấy ỏ môi truỏng mrs đặc và cấy chuyển nhiều lần rôi chuyển sang môi trường mrs lõng thôi
minh cũng đang làm về kefiran
chúc bạn thành công

thanks thangnguyen0605
Mình không nghiên cứu về kefiran.
Ngoài các loại lactobacilus phân lập bằng MRS ra mình muốn tìm tài liệu về các loại môi trường khác để phân lập các chủng lactococcus, streptococcus, leuconostoc. nếu bạn có thì share cho mình nha. Có cả phương pháp pha càng tốt (vì có vài loại môi trường phải có chỉ dẫn mới pha được). :???:

can giup de tai phan giai vo cafe bang mot so chung nam, vi sinh vat

ai co tai lieu share ho minh voi. thank ban nhe. mail cua minh:nguyenquyet261191@gmail.com

Mình đang làm 1 đề tài về tính chất,ứng dụng của enzyme glucoamylase được phân lập từ vi khuẩn.Có bạn nào biết gì về đề taì này của mình không?giúp mình với.mình tìm mãi nhưng chỉ thấy các đề tài làm về nấm mốc mà không có vi khuẩn.help me^^.cảm ơn các bạn nhiều nhiều(y)

Chào các bạn, mình là thành viên mới của diễn đàn. Các bạn cho mình hỏi vấn đề này nhe: Hiện mình đang đặt mua 1 chủng gốc vi khuẩn salmonella (S. Typhimurium) từ ngân hàng ATCC. Mình muốn nuôi cấy chủng gốc này lên để tăng sinh khối và trích DNA của chúng để dùng cho các bước phân tích sinh học phân tử tiếp theo. Hiện mình chưa có kinh nghiệm trong viêc nuôi cấy chủng gốc và làm cách nào để trữ chúng trong thời gian lâu (vì mình muốn trữ chủng gốc đó để sau này nếu cần thì mình mang ra để tăng mật độ sinh khối chúng lên và sử dụng). Các bạn chỉ giúp mình cách để tăng sinh khối như thế nào, môi trường sử dụng ra sao, và cách để trữ chúng trong thời gian dài ra sao??? cảm ơn các bạn nhiều.

Chào các bạn, mình là thành viên mới của diễn đàn. Các bạn cho mình hỏi vấn đề này nhe: Hiện mình đang đặt mua 1 chủng gốc vi khuẩn salmonella (S. Typhimurium) từ ngân hàng ATCC. Mình muốn nuôi cấy chủng gốc này lên để tăng sinh khối và trích DNA của chúng để dùng cho các bước phân tích sinh học phân tử tiếp theo. Hiện mình chưa có kinh nghiệm trong viêc nuôi cấy chủng gốc và làm cách nào để trữ chúng trong thời gian lâu (vì mình muốn trữ chủng gốc đó để sau này nếu cần thì mình mang ra để tăng mật độ sinh khối chúng lên và sử dụng). Các bạn chỉ giúp mình cách để tăng sinh khối như thế nào, môi trường sử dụng ra sao, và cách để trữ chúng trong thời gian dài ra sao??? cảm ơn các bạn nhiều.

Đọc hướng dẫn sử dụng trước khi dùng nhé!

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back