Tế bào gốc

minh ngân

Junior Member
Hiện nay em đang làm về nhận diện tế bào gốc, nhận diện tế bào gốc trung mô, nhận diện tế bào gốc khi đã biệt hóa thành tế bào xương. em tìm được một số gen để làm RT-PCR . không biết đã có ai làm về vấn đề này rồi có thể trao đổi với em được không ? mọi người đã dùng gen gì để kiểm tra vậy ?:). em mới làm nên ngu ngơ lắm, mọi người giúp em nha.

Làm đề tài nghiên cứu tốt nghiệp thì phải tham khảo ý kiến giáo viên hướng dẫn thôi.
Mà sao bạn không mua vài kháng thể gắn huỳnh quang về nhuộm cho tiện. Ở phòng thầy Ngọc nghe bảo có confocal microscope rồi mà.

em mất pass

em bị mất pass đành phải đăng kí lại nik này mãi mới được. thưa anh vấn đề là em đã ra trường hiện em đang đi làm sếp giao cho làm cái này mà khó quá. em đã có danh sách các marker cho tế bào gốc trung mô và tế bào gốc biểu mô, nhưng em chưa biết thiết kế mồi, đọc tài liệu lấy các genne như người ta thì sếp không hài lòng lắm :cry:. mà em thấy người ta thường làm marker pr nhiều hơn. danh sách marker thì quá nhiều em không rõ chọn như thế nào mới oke, anh có thể chỉ bảo cho em một tí được không ạ. Nghe thì có vẻ chung chung vì em cũng chẳng biết nói thế nào cho rõ. hu hu :eek:

hu hu

khổ thân em , vì em đang cầm tài liệu hơi mật một tí của sếp :cool:đưa nên chẳng biết nói thế nào để anh hiểu . em đợi mãi mới có người đả động tới anh đừng bỏ đi nhé. hu hu:cry:

mà phòng em là phòng protein mà nếu làm thì sếp đã làm rùi đằng này lại bắt nhận diện bằng marker gene . :twisted:. em lại mới ra trường đi làm được mấy tháng ngu nga ngu ngơ như bò đội nón.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back