1 câu hỏi nhỏ

Trước khi trả lời giúp bạn, tôi có ý kiến nhỏ như thế này. Bạn không nên spam quá nhiều cùng một chủ đề, bạn muốn sửa bài do viết sai thì bạn có thể sử dụng phần edit, nếu không sẽ làm topic rất rườm rà và rối rắm.
Sau là tôi sẽ giúp bạn trả lời câu hỏi, khi ta tưới nước thì các muối khoáng ở mặt đất sẽ theo dòng nước ta tưới qua các mao mạch của đất xuống lòng khối đất ( trong chậu cây), đất. Dẫn đến sự tích tụ muối trong đất. Theo tôi nghĩ là vậy

Trước khi trả lời giúp bạn, tôi có ý kiến nhỏ như thế này. Bạn không nên spam quá nhiều cùng một chủ đề, bạn muốn sửa bài do viết sai thì bạn có thể sử dụng phần edit, nếu không sẽ làm topic rất rườm rà và rối rắm.
Sau là tôi sẽ giúp bạn trả lời câu hỏi, khi ta tưới nước thì các muối khoáng ở mặt đất sẽ theo dòng nước ta tưới qua các mao mạch của đất xuống lòng khối đất ( trong chậu cây), đất. Dẫn đến sự tích tụ muối trong đất. Theo tôi nghĩ là vậy

Theo mình nghĩ vấn đè này ko đơn giản vậy đâu (đừng nói mình phức tạp hóa nghen) Tại sao tưới bình thường thì tích tụ ít mà tưới ngập lại tích tụ các muối khoáng

Theo mình nghĩ vấn đè này ko đơn giản vậy đâu (đừng nói mình phức tạp hóa nghen) Tại sao tưới bình thường thì tích tụ ít mà tưới ngập lại tích tụ các muối khoáng

Bạn Tấn Đình này, bạn nói tưới bình thường thì tích tụ ít gì nhỉ?
Liệu rằng tưới ngập có hoàn toàn tích tụ các muối khoáng?
Trả lời giúp Lan 2 câu hỏi trên rồi Lan sẽ giúp tiếp:mrgreen:

- khi ta tưới ngập nước thì rễ cây hô hấp kém (oxi hoà tan trong nước thấp, và cây không có khả năng hấp thụ oxi qua nước - ý mình là trừ cây thuỷ sinh ra nhé), dẫn đến việc thiếu năng lượng để vận chuyển tích cực các ion trong đất vào tb lông hút
- các bạn còn nhớ tình trạng hạn sinh lý của cây không,đó cũng là một nguyên nhân
=> cây không hấp thụ được nhiều muối khoáng, dẫn đến muối khoáng vẫn tồn tại trong đất - hay nói khác hơn là tích tụ muối khoáng:) (chỉ đoán thui nhé)

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back