Cần tài liệu về ứng dụng của toán học trong sinh học

Hà Thị Trang

Junior Member
Cần tài liệu về ứng dụng của toán học trong

Chào mọi người!

Em đang cần tài liệu về những ứng dụng của toán học trong sinh học bằng Tiếng Anh,nếu ai có thì làm ơn share cho em với nhé.Tài liệu ko cần chuyên sâu lắm, nếu có bài viết thì tốt hoặc chỉ cần những bài toán cụ thể liên quan đến sinh học thôi cũng tốt lắm rồi ạ.Nguồn Bio math khan hiếm quá :cry: .Em cảm ơn!

Mình chỉ nhớ mỗi bài toán thỏ sinh con, ứng dụng dãy số Fibonacci ?:mrgreen:
Sao bạn không thử google với từ khóa "mathematical biology" hay "biomathematics"

Có cuốn mathematics in biology thì phải. Nhiều ứng dụng lắm bạn ạ. Trong Human genome project người ta sử dụng một số kiến thức toán. Ở đại học Havard có Giáo sư Novak là "chưởng môn" của môn Toán Động học Tiến Hóa (Evolution Dynamics), một lĩnh vực chưa được nhiều người biết tới đấy.
Cuốn mathematics in biology hình như trong kho của shvn có. Bạn thử xin xem. Cuốn này tôi có nhưng hiện lại không mang theo người.

Thế phải xin là xin thế nào ạ, hì.Toán Động học tiến hóa đúng là lần đầu em nghe thật :mrgreen:

Mà bác có sách thật hay ebook ạ.Nếu là ebook thì send cho em luôn được ko ạ.Em cảm ơn trước. :mrgreen:

Sách e-book bạn ạ. Xin ở đây là xin anh Hưng hoặc anh Cường để vào ftp của shvn (tôi không rõ ?có có sách đó trong kho không). Còn nếu bạn đợi được thì khoảng 2 tuần nữa tôi sẽ gửi cho.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back