Bộ từ điển Latin - Việt

Phùng Mỹ Trung

Senior Member
Website Sinh vật rừng Việt Nam xin gửi đến các thành viên SHVN một bộ bộ TỪ ĐIỂN LATIN - VIỆT NAM nhằm đáp ứng các nhu cầu tra cứu và tìm hiểu nghĩa tiếng Việt hầu hết các tên khoa học (Latin) của các loài động, thực vật và côn trùng. Với 12.000 từ mà trang web đang thử nghiệm thì bộ từ điển này có thể đáp ứng một phần các nhu cầu tra cứu cho các thành viên. Để tra cứu 1 từ các bạn nhập từ Latin bất kỳ và bấm vào nút lệnh Tìm công cụ tìm kiếm sẽ đưa ra các từ gần giống với từ mà bạn tìm kiếm nhất kèm theo phần giải nghĩa tiếng Việt. Trường hợp máy tính của bạn không hiện Fonts chữ tiếng Việt bạn có thể bấm chuột phải vào cửa sổ giải nghĩa sau đó chọn Encoding và Unicode "UTF-8" để xem.
www.vncreatures.net
Rất mong được sự góp ý của các thành viên SHVN nhằm ngày càng hoàn thiện bộ từ điển LATIN - VIỆT NAM này.

Xin chân thành cám ơn sự đóng góp của các bạn.

Bác ui, em tra đến từ thứ 2 là nó ko có pop up nhảy lên nữa.
Mà bác ui, em ko biết tiếng latin liệu bác có cho hiện lên cái list và gõ như kiểu lạc việt từ điển được ko?

:D, bác thông cảm nhé, được voi đòi tiên mừ :D.

Bác ui, em tra đến từ thứ 2 là nó ko có pop up nhảy lên nữa.
Mà bác ui, em ko biết tiếng latin liệu bác có cho hiện lên cái list và gõ như kiểu lạc việt từ điển được ko?

Thật ra nó vẫn nằm trên màn hình vì mở 1 popup mới nên bạn xuống thanh Toolbar kich hoạt nó lên thôi. Dễ ẹc mà !!

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
11,648
55,775
Latest member
v9betluka
Back