Học Sinh Học ra có thể làm việc ở đâu?

linhlinh2411

Junior Member
Em vừa thi Đh xong. Em đậu vào ngành Sinh học của trường KHTN, nhưng mà em thấy ngành này mơ hồ quá. Nhiều anh chị nói sau này khó xin việc làm, phải đi làm giáo viên mà em k có năng khiếu giảng dạy. em thích làm cho các công ty hơn. Em muốn hỏi học ngành Sinh học có thể làm ở những công ty nào? Có dễ xin việc làm không?
Mong mọi người giúp em tại vì sắp nhập học rồi mà em còn hoang mang lắm.
Cám ơn

Ngành sinh học trường DHTN đào tạo chất lượng, ra trường rất dễ xin việc. Bạn cô gắng học nhé!!

Bạn ra trường gọi là cử nhân Khoa học Sinh học, muốn dạy thì phải có khóa học học nghiệp vụ sư phạm nữa.
Còn nếu đi làm ngoài Sư phạm thì phải biết bằng Cử nhân của mình phù hợp với ngành nào? Bạn dò lại chỗ những điều cần biết TSĐH-CĐ xem.

Em vừa thi Đh xong. Em đậu vào ngành Sinh học của trường KHTN, nhưng mà em thấy ngành này mơ hồ quá. Nhiều anh chị nói sau này khó xin việc làm, phải đi làm giáo viên mà em k có năng khiếu giảng dạy. em thích làm cho các công ty hơn. Em muốn hỏi học ngành Sinh học có thể làm ở những công ty nào? Có dễ xin việc làm không?
Mong mọi người giúp em tại vì sắp nhập học rồi mà em còn hoang mang lắm.
Cám ơn
Hey, nói thật với bạn là khả năng thất nghiệp cao đấy. Mình tốt nghiệp năm 2012, giờ vẫn đi làm công nhân kcx đây. Đừng nói là do mình học kém, kết quả không cao. Vì ngay cả cái bảng tin tuyển dụng cử nhân CNSH thì mình cũng chưa được thấy. Không tin bạn lên mạng search koi. Chỉ toàn yêu cầu kinh nghiệm cả...:cry:

Cố Lên các bạn trẻ tương lai. Cứ thi nhau thất vọng thì bao giờ mới thành công chứ. Mình cũng CNSH đây, khi chưa xin dc việc đúng với chuyên ngành mình đã đi làm vườn ươm, rồi đi theo dự án 3PAD đo giao cấp bìa đỏ đất Lâm Nghiệp . Nếu các bạn có ý chí trong Cv thì việc gì cũng có thể làm dc kể cả trái ngành, Mình từ chỗ không biết gì về bản đồ mà giờ cũng gần như biết khá rõ. Và giờ thì lại quay lại Phòng thí nghiệm thân yêu.
Vậy Mình chỉ chúc các bạn cố gắng rồi sẽ thành công

Bạn hơi lạc quan rồi.
Bạn làm công nhân chứ có thể lương cao hơn làm nhân viên công ty rồi đấy!! Bây giờ bạn cũng có thất nghiệp đâu, tìm việc ko đc thì chấp nhận làm trái ngành. Nghề nào cũng có cái hay cả. Mệt tay chân thì bớt mệt đầu óc... Mới ra trường mà chê này chê nọ đôi khi kiếm cả năm cũng ko được việc gì hài lòng!!

Việc làm cho CNSH và ngành Sinh rất nhiều mà. Lúc nào cũng có chỗ tuyển dụng QC-Thực phẩm, dược phẩm, đồ uống...lúc nào cũng có..Rồi bạn nào năng động,k thích ngồi một chỗ cả ngày thì có thể chuyển sang làm sales. Mình thấy không phải không có việc mà việc đó bạn có chấp nhận làm không và bản thân bạn đã có đủ tố chất để người ta tuyển mình chưa thôi

Cam Ranh cung duoc danh gia la thanh pho co tiem nang thu hut duoc nhieu khach nuoc ngoai, do day la nhung dia diem du lich noi tieng voi du khach quoc te voi nhung bai bien xinh dep va rat nhieu khu nghi duong trai dai theo bo bien. Ve mat vi tri, so voi Phu Quoc, Da Nang, Cam Ranh cung duoc danh gia la nhung thanh pho co tiem nang thu hut duoc nhieu khach nuoc ngoai, do day la nhung dia diem du lich noi tieng voi du khach quoc te voi nhung bai bien xinh dep va rat nhieu khu nghi duong trai dai duong ven bien. Bac ban dao Cam Ranh cung co nhieu loi the vuot troi khi gan san bay quoc te va gan vinh nuoc sau - Vinh Cam Ranh.

Xem thêm >>> đăng ký lắp mạng internet fpt Pleiku

Dac biet, loi the noi troi ma it noi nao co duoc do la quy dat sach len toi hang nghin ha nam doc ngay sat Bai Dai va hai ben dai lo Nguyen Tat Thanh. Ben canh loi the tu nhien, san co, tiem nang phat trien cua Cam Ranh dang gia tang rat nhanh do tac dong thuan loi tu viec Chinh phu thuc hien ke hoach phat trien noi day tro thanh hai cang mo, phuc vu muc dich dan su lan quan su. Ben canh do, Chinh phu cung da quy hoach de khu vuc nay tro thanh trung tam kinh te mang tam voc quoc te, ket noi day du ha tang duong khong, duong bo va duong bien.

I. Dich Vu Internet FPT Cam Ranh.

Cac xa khac tren dia ban thanh pho Cam Ranh hien van chua co ha tang lap mang fpt cam ranh chi tiết >>> https://internetvietnam.net/dang-ky-lap-dat-internet-fpt-thanh-pho-cam-ranh.html Khach hang vui long lien he cac don vi vien thong khac trong khu vuc nhu VNPT, Viettel, SPT xem co don vi nao co cap hay hay khong de duoc ho tro.

Khach hang co the duoc huong nhieu chuong trinh lap mang FPT hap dan tai thanh pho Cam Ranh Khanh Hoa de phuc vu cho muc dich su dung mang internet FPT chat luong cao va truyen hinh cap FPT chuan HD de phuc vu cho ho gia dinh su dung mang wifi nhanh chong ngay tai nha. FPT gui den ba con, nguoi dan tai thanh pho Cam Ranh, Khanh Hoa bang gia cuoc internet fpt khánh hoà, danh cho ho gia dinh cung nhu doanh nghiep vua va nho co the lua chon cac goi cuoc internet phu hop voi dieu kien kinh te cua ho gia dinh. Cac goi cuoc internet ap dung tai thanh pho Cam Ranh hien nay gia kha re chi tu 180.000d - 300.000d dongthoi toc do tu 16 Mpbs - 32 Mbps phu hop cho cac nhu cau giai tri tot nhat hien nay.

II. Lap Mang Internet fpt Cam Ranh.

Dac biet ba con neu dang ky combo ca 2 dich vu internet va truyen hinh FPT tai thanh pho Cam Ranh se duoc uu dai nhieu hon trong nam 2016 do FPT telecom dang uu dai cho khach hang su dung dich vu truyen hinh FPT thong minh co the dem moi the gioi giai tri den voi tat ca cac ho gia dinh.

Khi lap dat dong thoi ca 2 dich vu, khach hang se duoc giam gia cuoc su dung va nhan 1 so qua tang may man tu FPT telecom. Bang gia cuoc internet FPT tai thanh pho Cam Ranh, tinh Khanh Hoa de dap ung cho khach hang su dung mang internet FPT toc do cao voi toc do duong truyen tu 45 Mbps - 80 Mbps dap ung cho doanh nghiep su dung mang internet nhanh chong nhat cho khach hang trai nghiem dich vu lap mang fpt nha trang ngay tai nha kem theo cac chuong trinh uu dai soc nhat hien nay tai dia ban thanh pho Cam Ranh. De dang ky mang internet fpt Cam Ranh khach hang co the goi ve duong day nong ben tren.

Một số thông tin mạng xã hội liên quan đến mạng fpt Cam Ranh:

Last edited:

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back