Primer Lẫn Trong Kết Quả PCR Có Ảnh Hưởng Đến Kết Quả Sequences Không ?

vitconmeomo

Junior Member
Mình đang làm về di truyền của sao biển gai, tên khoa học là Acanthaster planci (COTS). Mình đã tách được DNA tổng và chạy ra kết quả 16S và CR của con này. Nhưng mình thắc mắc khi đưa kết quả đi sequences thì có bị ảnh hưởng đến kết quá sequences không.Vì mình dùng IQtaq (trong IQtaq có chứa 1 cặp primer thừa).
Các bạn cho mình hỏi có sequences được với mẫu có lẫn primer khác không ?

Mình đang làm về di truyền của sao biển gai, tên khoa học là Acanthaster planci (COTS). Mình đã tách được DNA tổng và chạy ra kết quả 16S và CR của con này. Nhưng mình thắc mắc khi đưa kết quả đi sequences thì có bị ảnh hưởng đến kết quá sequences không.Vì mình dùng IQtaq (trong IQtaq có chứa 1 cặp primer thừa).
Các bạn cho mình hỏi có sequences được với mẫu có lẫn primer khác không ?

Nếu sản phẩm pcr nhiều thì tinh sạch và gửi đi sequence (chắc phải gửi cả primers).
Nếu sản phẩm ít, thì theo mình nên làm cloning... chậm vài ngày nhưng chắc

Nếu sản phẩm pcr nhiều thì tinh sạch và gửi đi sequence (chắc phải gửi cả primers).
Nếu sản phẩm ít, thì theo mình nên làm cloning... chậm vài ngày nhưng chắc

Hồi trước mình làm staq thì sequence rất tốt. Mỗi lần sequence tốn kém quá,
Ý mình muốn hỏi là trong sản phẩm pcr of mình có lẫn mồi ko phải của con sao biển mà là của con tôm. Hicc,

Hồi trước mình làm staq thì sequence rất tốt. Mỗi lần sequence tốn kém quá,
Ý mình muốn hỏi là trong sản phẩm pcr of mình có lẫn mồi ko phải của con sao biển mà là của con tôm. Hicc,

Tinh sạch bằng KIT thì đương nhiên primer sẽ bị loại bỏ vì kích thước nhỏ.
Để cho chắc chắn và nếu sản phẩm pcr nhiều, thì điện di và cắt băng, thì sạch 100%
Còn nếu cloning thì làm 1 vài thao thác là cũng xong, mất thêm chút thời gian và hóa chất.

Tinh sạch bằng KIT thì đương nhiên primer sẽ bị loại bỏ vì kích thước nhỏ.
Để cho chắc chắn và nếu sản phẩm pcr nhiều, thì điện di và cắt băng, thì sạch 100%
Còn nếu cloning thì làm 1 vài thao thác là cũng xong, mất thêm chút thời gian và hóa chất.

tks bạn nhiều, mình sẽ xem xét lại các vấn đề rồi sẽ liên lạc lại sau.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back