Hỏi về primer trong giải trình tự ADN và PCR

nếu chưa biết về trình tự thì chúng ta có thể dựa vào những loài có họ hàng gần để thiết kế primer. bạn đọc quan kỹ thuật pcr mỏ neo và pcr đảo ngược

Hiện giờ hệ thống NGS (Next Generation Sequencing) Miseq của Illumina có thể giúp em. Chỉ cần em tách được ADN tổng số của con vi khuẩn là có thể giải trình tự mà không cần bất cứ primer nào cả. Hiện nay máy này đã có rất nhiều ở việt nam. Công ty Gentis (www.gentis.com.vn) đã sử dụng máy này để giải trình tự các vi khuẩn các đối tượng sinh học có kích thước bộ gene < 200 triệu bp.

giải trình tự

Hiện giờ hệ thống NGS (Next Generation Sequencing) Miseq của Illumina có thể giúp em. Chỉ cần em tách được ADN tổng số của con vi khuẩn là có thể giải trình tự mà không cần bất cứ primer nào cả. Hiện nay máy này đã có rất nhiều ở việt nam. Công ty Gentis (www.gentis.com.vn) đã sử dụng máy này để giải trình tự các vi khuẩn các đối tượng sinh học có kích thước bộ gene < 200 triệu bp.

Hệ thống này làm việc như thế nào nhỉ?:grin:

Mình thì lại thấy khác.
Hiện tại ở Việt Nam chưa có hệ thống nào như thế cả.
Mình nghe nói, chỉ có Viện nghiên cứu Hệ gen đang tiến hành các thủ tục để mua, hi vọng sớm có máy.
Gentis hiện nay chỉ có hệ thông giải trình tự ABI thôi bạn ạ.
Hệ thống này không phải là NGS. Vẫn cần primer.
Bạn có thể kiểm tra lại ở Gentis.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back