Tìm lớp học tiếng Anh

KhetPro

Junior Member
Địa chỉ học tiếng Anh nào đáng tin cậy?

Tớ đang muốn đi tìm lớp toeic, trình độ của tớ rất kém, cái gì cũng phải hỏi, tớ muốn tìm một địa chỉ học mà giáo viên có thể dạy nhiệt tình, giúp tớ có thể theo kịp mọi người. hiện nay có nhiều chỗ quá, chả biết học ở đâu thì tốt cả, có ai biết địa chỉ nào đáng tin cậy không chỉ cho tớ với, cảm ơn nhìu nhìu nha.

:???::???::???::???::???::???::???::???::???::???::???::???:

Thuê hẳn một gia sư đi bạn, như thế thì hỏi gì cũng có câu trả lời đó
<table border="0" cellpadding="0" cellspacing="0" width="641"><col width="641"><tr height="50"> <td class="xl65" style="height:37.5pt;width:481pt" height="50" width="641">Tớ không có điều kiện để thuê gia sư nên mới phải lên diễn đàn cầu cứu thế này chứ</td> </tr></table>

Mình là sinh viên năm cuối, khả năng tiếng Anh của mình cũng kém vô đối, chỉ sợ ra trường không tìm được việc, mình cảm thấy học tiếng Anh thật khó quá!, mình chẳng theo kịp mọi người.

Mình là sinh viên năm cuối, khả năng tiếng Anh của mình cũng kém vô đối, chỉ sợ ra trường không tìm được việc, mình cảm thấy học tiếng Anh thật khó quá!, mình chẳng theo kịp mọi người.

Mình cũng là sinh viên năm cuối này, chỉ sợ ra trường thất nghiệp nên mới theo học tiếng Anh. Lớp học của mình cũng toàn những người sắp ra trường và người chuẩn bị đi làm.

Mình cũng là sinh viên năm cuối này, chỉ sợ ra trường thất nghiệp nên mới theo học tiếng Anh. Lớp học của mình cũng toàn những người sắp ra trường và người chuẩn bị đi làm.

ở đâu thế romeo???

ở đâu thế romeo???

Mình học ở nhà giảng viên Hải Hà, chỗ 53 Phan Bội Châu ý, cô này gần chục năm luyện thi tiếng Anh rồi, giảng viên đại học ngoại ngữ, dạy cũng tận tình lắm. Mình đang theo học lớp toeic 1 buổi tối, 3 ngày 1 tuần ngày chẵn, học thích lắm, vui nữa. Lúc đầu cứ tưởng không theo kịp mọi người, nghe mọi người nói chuyện là mình thấy cứ như đàn gẩy tai trâu ấy. Thực ra có theo kịp hay không là do mình có chịu học hay không thôi, giờ thì mình nghe cũng khá khẩm hơn một tí, cũng tại cô Hà cô ý thấy mình kém nhất lớp nên chú ý tới mình, học hay chẳng bằng chọn được thày tốt.

Các bạn có thể học tại trung tâm ngoại ngữ ĐH Sư Phạm:rose:. Có những chi nhánh tại q1, q5 và quận 3... sẽ giúp các bạn thuận tiện trong việc học. Ở đây, nếu theo học chương trình cơ bản như bằng A,B hoặc lớp học thuật, sẽ được học ở những nơi trang bị máy móc đầy đủ như máy chiếu, máy tính, phòng máy lạnh và phòng trải thảm. Lớp ít học viên nên giáo viên có thể theo sát từng cá nhân.:cuchuoi: Đây là môi trường học hành lành mạnh, lớp đoàn kết với nhau và luôn giúp đỡ nhau.
Chương trình học TOEIC được xếp học tại cơ sở trường Lê Quý Đôn hoặc tùy theo chi nhánh bạn tới đăng ký học sắp xếp. Phòng máy lạnh, đủ máy chiếu, máy tính, máy in, bàn ghế, phòng ốc rộng rãi - trang bị cả máy lạnh lẫn quạt. Theo mình ngắm nhìn, lớp có chừng 8 bạn. Ít lắm. Nhiều nhất khoảng 15. Giảng viên nhiệt tình và giỏi, phát âm chuẩn. Bạn thử liên lạc xem nha!
http://www.cn2sp.edu.vn/ - chi nhánh 2
http://www.dhspttnn1.edu.vn/index.asp - chi nhánh 1

Mình học ở nhà giảng viên Hải Hà, chỗ 53 Phan Bội Châu ý, cô này gần chục năm luyện thi tiếng Anh rồi, giảng viên đại học ngoại ngữ, dạy cũng tận tình lắm. Mình đang theo học lớp toeic 1 buổi tối, 3 ngày 1 tuần ngày chẵn, học thích lắm, vui nữa. Lúc đầu cứ tưởng không theo kịp mọi người, nghe mọi người nói chuyện là mình thấy cứ như đàn gẩy tai trâu ấy. Thực ra có theo kịp hay không là do mình có chịu học hay không thôi, giờ thì mình nghe cũng khá khẩm hơn một tí, cũng tại cô Hà cô ý thấy mình kém nhất lớp nên chú ý tới mình, học hay chẳng bằng chọn được thày tốt.

53 Phan Bội Châu á? Chứ không phải ở lớp à?

Chắc là quy mô gia đình, đầy đủ thiết bị học thì học trên lớp hay học ở nhà cũng có vấn đề gì đâu?

Mình cũng đang muốn học thêm tiếng Anh đây, có lớp nào khác không?

Học Toeic à? Ôi xời, trung tâm tiếng Anh mọc lên như nấm ấy, ai cũng lo đánh bóng tên tuổi của mình, trong khi đó thì dạy chả ra quái gì cả

Học Toeic à? Ôi xời, trung tâm tiếng Anh mọc lên như nấm ấy, ai cũng lo đánh bóng tên tuổi của mình, trong khi đó thì dạy chả ra quái gì cả

9 xác! Thời buổi này mà, ai chả phải cố gắng tạo thương hiệu, còn phải cạnh tranh nhau chứ, nếu không thì ăn cháo.

Cũng không hẳn thế đâu, mình đi học bên 53 Phan Bội Châu thấy dạy cũng hay lắm, giáo viên nhiệt tình, dạy dễ hiểu, chi tiết, không biết hỏi là người ta chỉ ngay

Theo mình thì giáo viên bây giờ chỉ có mỗi một nhiệm vụ lên bục giảng thao thao bất tuyệt rồi cầm tiền đút túi là hết trách nhiệm, học viên nghe hay không, hiểu hay không thì kệ

Bạn nói thế là không đúng, ai chẳng phải bán cái gì đấy để kiếm tiền, giáo viên cũng phải bán kiến thức mới sống được chứ nếu không thì ai đi dạy ai làm gì. bạn có thể chưa tìm được thày thực sự nên mới thế. Chứ đã tìm được thày rồi thì gắng mà học, theo mình thì chẳng có giáo viên nào mà học viên hỏi lại không trả lời, trừ khi giáo viên không trả lời được.

Mình cũng đã từng nghe đến giảng viên này, có thể cho mình số điện thoại hay thông tin gì đấy để mình tìm hiểu thêm không? Mình cũng đang muốn theo học một lớp Luyện đề thi Toeic

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back