Hỏi về chương trình đào tạo ngành CNSH, ĐH KHTN Tp.HCM

• Thread starter nguyễ n xuân trí
  • Start date
N

nguyễ n xuân trí

Guest
Hỏi về chương trình đào tạo ngành CNSH, ĐH KHTN

Em muốn biết chương trình đào tạo của ngành này!học những gì?ra trường làm gì ?
Có thể chỉ cụ thể cho em.
địa chỉ mail của em là :nguyen_xuan_tri_88@yahoo.com.
EM CẢM ƠN!!! :)

địa chỉ trang web của trường
www.hcmuns.edu.vn
các chuyên ngành đào tạo: Công nghệ sinh học (CNSH) công nghiệp, CNSH y-dược, CNSH nông nghiệp, CNSH môi trường, sinh-tin.
3 năm đầu em sẽ học chương trình chung. Năm thứ 4 em sẽ được chọn chuyên ngành mình thích.Em muốn biết rõ thì vào trang web của trường để tìm hiểu thêm. Welcome em

Chào bạn Nguyen Xuan Tri.
Chắc em vừa đậu vào ngành CNSH- ĐH KHTN phải không? Chúc mừng em nhé!
Em có thể xem thông tin cụ thể của chương trình đào tạo ở địa chỉ

?http://www.biology.hcmuns.edu.vn/daotao-ct.html

Khi vào học, các thầy cô sẽ tổ chức cho các em một buổi tư vấn, các em có thể hỏi bất kỳ thông tin nào mà mình quan tâm.

Nói chung, một năm rưỡi đầu tiên các em được học những môn của đại cương bao gồm cả Toán, Lý, Hóa, sinh đại cương... trong đó bên cạnh các môn thực hành lý, hóa, còn có thực tập Sinh học đại cương, thực tập di truyền, thực tập sinh hóa... nhằm mục đích trang bị cho các em kỹ năng, thao tác cũng như tư duy để nghiên cứu khoa học trong ?nhiều chuyên ngành khác nhau như sinh hóa, vi sinh,...

Một năm rưỡi tiếp theo là giai đoạn cơ sở của chuyên ngành, em sẽ được trang bị nhiều hơn những kiến thức của các môn sinh học và CNSH như CNSH động vật, CNSH thực vật, phương pháp kiểm nghiệm vi sinh vật, sinh hóa, sinh học phân tử ... NÓi chung là rất hấp dẫn em à.

Một năm còn lại là thời gian để em học sâu vào chuyên ngành mình yêu thích như bạn Bích Vân nói.

Trong suốt 4 năm học, em có thể xin tham gia vào bất kỳ một phòng thí nghiệm nào mà em cảm thấy thích thú. Các thầy cô và các anh chị sinh viên năm trước luôn sẵn sàng đón nhận em và giúp đỡ em tận tình. Dĩ nhiên, để vào được một phòng thí nghiệm nào đó cũng còn tùy thuộc vào sự nổ lực của em nữa.

Còn thời gian để em làm đề tài tốt nghiệp là một học kỳ cuối cùng. Tuy nhiên em vẫn có thể tiến hành làm đề tài bất cứ khi nào em thấy mình đủ khả năng.

Nhìn chung là như thế. Em có gì thắc mắc thì cứ hỏi, các thầy cô và anh chị sẵn sàng giải đáp giúp em.

Chúc em chuẩn bị tốt cho bậc học mới!

hỏi

Anh/ chị có biết học CNSH ra rồi làm ở đâu không, trả lời giúp em với ! Sao em thấy những mục tìm kiếm việc làm trên báo (Tuổi Trẻ, Người Lao Động, Thanh Niên...) có rất ít việc làm cho người học CNSH. Cho giùm em ví dụ cụ thể cho từng chuyên ngành nha !

Học ra là đi nước ngoài đó em. Em thấy a. Dũng, a. Cường đó...:)
Nói thực ra em học Khoa học ngành Sinh ra xin việc ở đâu thì CNSH học ra xin việc được ở đó với cơ hội lớn hơn (đầu vào cao hơn, nhiều ngành high tech hơn...v.v). Đơn cử các viện nghiên cứu, các trường đại học Sư Phạm, Nông Lâm, Y, các công ty chào bán thiết bị và hóa chất, các trung tâm về vật nuôi và cây trồng...tất nhiên em biết đó: know who (contact) cũng là yếu tố quan trọng (nếu không nói là nhất)

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back