Để học tốt phần Sinh học đại cương 2

Trần Phong

Senior Member
Anh Dũng ơi! Hồi kì anh cũng học ở KHTN Tp.HCM hả ? cho em hỏi làm cách nào để học phần sinh học đại cương A2 tốt vậy ? và mình cần nắm bắt cái gì và ứng dụng nó làm sao vậy ? Ah ,sory nha hỏi cả mấy anh chi đi trước nữa

Hả! ?:D

Kinh nghiệm nhá: Quên Sinh học đại cương đi. Học Hóa Sinh, Lý Sinh, Sinh học phân tử, Tiến Hóa...ở các năm trên sau đó quay lại học môn Sinh này.

Bài học: nếu ta dùng công cụ đủ mạnh thì rắc rối nào chả khắc phục được; nhưng tiếc là thường khi ta đang đối mặt với nó thì trong tay ta chẳng có công cụ nào chứ đừng nói công cụ mạnh.

Ông xúi mấy em nó kiểu đó, nó thi rớt thì nó túm áo ông mà đòi đấy.

To Phong: Tui đã thuộc về thời quá khứ, ngày xưa tui còn học chế độ học phần, lúc sắp ra trường mới có chế độ tín chỉ nên các môn họcở phần đại cương ? cấu trúc có phần khác hẳn so với bây giờ, chỉ có các môn năm 3-4 là giống nhau thôi. vậy nhờ các bạn SV trường ĐH KHTN, thời "hiện đại" giúp em nó. Tuy vậy những câu hỏi hay thắc mắc cụ thể cho môn học nào đó, bạn có thể post lên đây, trong khả năng của tui, tui sẽ giúp.

Sắp thi HK rồi à??

Trước tiêm cám ơn hai anh đã quan tâm và trả lời câu hỏi của em,hi vọng có mấy anh chị trường em vào đây đọc và chỉ giúp kinh nghiệm dùm.Thật sự học phần này gần gũi với chúng ta thật nhưng lượng kiến thức phải học quá nhiều đi trong khi đó đâu phải đọc tài liệu là hiểu liền hết đâu.Mà cách hiệu quả nhất là biết mình cần phải nắm bắt được cái gì.À,sẵn tiện em hỏi luôn : tính trật tự hệ thống ở cấu trúc động vật ,phải hiểu nó như thế nào ạ ?

Trần Phong said:
Trước tiêm cám ơn hai anh đã quan tâm và trả lời câu hỏi của em,hi vọng có mấy anh chị trường em vào đây đọc và chỉ giúp kinh nghiệm dùm.Thật sự học phần này gần gũi với chúng ta thật nhưng lượng kiến thức phải học quá nhiều đi trong khi đó đâu phải đọc tài liệu là hiểu liền hết đâu.Mà cách hiệu quả nhất là biết mình cần phải nắm bắt được cái gì.À,sẵn tiện em hỏi luôn : tính trật tự hệ thống ở cấu trúc động vật ,phải hiểu nó như thế nào ạ ?

Ngẩn người ra cả buổi mà không nhớ được hồi đó SHDC A2 mình học gì, chữ nghĩa bay hết trọi rồi. Em có thể vô forum www.nsht.org/forum ở đó toàn dân sinh ĐHKHTN Tp. HCM không đấy, tha hồ mà trao đổi kinh nghiệm học tập (nhưng cũng đừng ham chơi bên đó quên bên này nhé).

Trần Phong said:
tính trật tự hệ thống ở cấu trúc động vật ,phải hiểu nó như thế nào ạ ?

Bạn có thể nói bạn học môn nào, ai dạy và đưa câu hỏi này vậy. Tui cũng kô hình dung ra câu hỏi định hỏi cái gì. Hy vọng tui biết bạn học ai môn gì sẽ đoán người đoán ý.

dạ vậy thôi anh Dũng à,cám ơn rất nhiều mọi người đã cho lời khuyên.Đó là một câu trong đề thi của em ,thầy cho chuẩn bị trước.Em không hiểu cụm từ đó thầy muốn nói về cái gì thôi.NHưng đây là câu hỏi thi nên em không thể nào đưa lên được.Chắc em phải tìm hiểu thêm thôi

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back