Xin tài liệu về cá lóc đầu nhím!!!!

tuanpro103

Junior Member
Hiện em đang làm luận văn về làm mắm cá lóc, cụ thể là loài cá lóc đầu nhím được nuôi nhiều ở khu vực An Giang ạ. Nhưng mà tìm tài liệu nhiều rồi mà không thấy nói gì nhiều về nó cả. Chủ yếu nói nó là là loài lai giữa cá lóc môi trề và cá lóc đen thôi ạ. Ngoài ra đặc điểm hình thái, đặc tính sinh học, tập tính sinh trưởng ... đều không có ạ. Mong các bạn có tài liệu gì thì share chơi mình với. Mình cảm ơn nhiều lắm ạ.

Hiện em đang làm luận văn về làm mắm cá lóc, cụ thể là loài cá lóc đầu nhím được nuôi nhiều ở khu vực An Giang ạ. Nhưng mà tìm tài liệu nhiều rồi mà không thấy nói gì nhiều về nó cả. Chủ yếu nói nó là là loài lai giữa cá lóc môi trề và cá lóc đen thôi ạ. Ngoài ra đặc điểm hình thái, đặc tính sinh học, tập tính sinh trưởng ... đều không có ạ. Mong các bạn có tài liệu gì thì share chơi mình với. Mình cảm ơn nhiều lắm ạ.

Tài liệu về những cái như thế này bạn gần như không thể tìm kiếm online đâu. Nó nằm đâu đó trong các báo cáo của đề tài, dự án cấp trường, cấp tỉnh, cấp huyện, cấp Bộ hay cấp nhà nước nào đó. Nếu nó có được xuất bản thì cũng nằm trong các tạp chí của các nơi như ĐH Cần Thơ, ĐH Nông Lâm Tp HCM hoặc Viện NC Nuôi trồng TS 2. Cách tốt nhất để tìm ra nó là hỏi trực tiếp thầy cô hướng dẫn bạn. Nếu bạn lang thang tìm kiếm trên internet thường không mang lại hiệu quả.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back