vua thi xong

các bạn ơi cho mình hỏi cái câu 1 NST có 2n=14 số loại thể một kép ở có ở thê này là : đáp án là 21 làm thế nào vậy giải thích minh với cảm ơn

Thể 1 kép nghĩa là có 2 cặp NST bị mất mỗi cặp 1 NST! Ở đây có 7 cặp NST , vậy số
loại thể 1 kép có ở thể này sẽ là tổ hợp chập 2 của 7 chính là 21!:mrgreen:

Bài nè tương tự như bài thể tam nhiễm kép. Đề năm nay khó quá chẳng bù cho năm ngoái. Nhiều bài rắc rối.

de bai da cho ro la 2n-1-1 rui con j nua.to hop chap 2 cua 7 la 0k,hixhix.de nam ni kho an diem hon nam ngoainhi.hi vong sang nam de de kho hon nua???kaka
:mrgreen:

cac ban oi cais bai AaBbDdHhxAaBbDdHh i tai sao ra 27/64 to tuong troi hoan toan tac rieng re thi phai cho AaxAa BbXBb DdxDd HhxHh roi nhan tat ca day vao voi nhau :D giai gium ho cai

Aa x Aa-> 3A_: 1aa
Bb x Bb-> 3B_: 1bb
Dd x Dd-> 3D_:1dd
Hh x Hh-> 3H_: 1hh
Tỉ lệ số tổ hợp chỉ chứa 1 đồng hợp lặn aa (aaB_D_H_là) :3/4x3/4x3/4x1/4 =27/256
Tương tự với 3 trường hợp chứa đồng hợp lặn còn lại(A_bbD_H_; A_B_ddH_; A_B_D_hh)
vậy tỉ lệ cần tìm là: 4 x 27/256 = 27/64:mrgreen:
Sau diễn đàn thấy vắng vắng thế nào ấy nhỉ???

Hì hì, đề sinh khó thì mấy bạn chuyên sinh phải mừng chứ, vì mấy bạn sẽ có lợi thế hơn người ta. Chứ như đề mấy năm trước, ai cũng làm được ko thấy uổng công học chuyên sinh sao.
Chắc BGD thấy điểm chuẩn mấy trường y năm ngoái kinh khiếp quá nên ra đề khối B khó để kéo điểm chuẩn xuống cho nó thực tế tí đó mà ^^

Em rớt Y Hà Nội òy các bác ơi.Hình như em quên không tô mã đề thi.Em còn nhớ mã đề là 462 thui.Nếu so đáp án bộ thì đạt 8.8.

ec,cái bài kia có công thức là:: (4!):(3!*1!)*(3/4)^3*(1/4)....ec,cái câu hạt nảy mầm sao lại ra đáp án là25% nhỉ,tưởng là 16%....cả cái câu 3 tế bào sinh tinh i''',đáp án là 6 loại tinh trùng aK\\\\\\...................

ban lucky khong phai qua lo lang ve ma de thi khi may no khong cham dc nguoi kiem soat vien se cham do` khi do ban se dc ket qua neu ket qua thay thap co the phuc khao de dc ket qua kha quan hon len khong lo lang ve viec khong ghi ma de

ec,cái bài kia có công thức là:: (4!):(3!*1!)*(3/4)^3*(1/4)....ec,cái câu hạt nảy mầm sao lại ra đáp án là25% nhỉ,tưởng là 16%....cả cái câu 3 tế bào sinh tinh i''',đáp án là 6 loại tinh trùng aK\\\\\\...................

Chỉ tính trong số hạt nảy mầm thôi: 1600/6400 = 25%
3 tế bào sinh tinh thực tế chỉ tạo ra 3.2=6 loại tinh trung thôi.Có 12 tinh trùng tạo ra nhưng lại có 6 cặp 2 tinh trùng giống nhau về kiểu gen.
Câu 25% tớ đúng.Câu tinh trùng tớ sai.

rõ ràng mình đã gạch chân chưx hat. nay? ma^m\ rồi mà vẫn nhầm,chủ quan quá

ớ. sao các bác toàn sai toán thế này :((
c thấy thà cho khó kiểu bẫy tg hoặc bẫy nội dung thì ai giỏi có thể tự tin hơn, còn đằng này các mem khác nhìn vào quýêt định lụi cả, chả mất tí sức nào, nhiều khi lụi trúng ấy chứ :hum:.......Nhưng mà mình buồn lí thuýêt rồi.....[gà!]

mình trí nhớ kém nên k ăn nổi lí thuyết....sai cả câu ung thư mới đau chứ....nhưng thôi...cũng đủ đạt chỉ tiêu ui\:twisted::twisted::twisted:

Chỉ tính trong số hạt nảy mầm thôi: 1600/6400 = 25%
3 tế bào sinh tinh thực tế chỉ tạo ra 3.2=6 loại tinh trung thôi.Có 12 tinh trùng tạo ra nhưng lại có 6 cặp 2 tinh trùng giống nhau về kiểu gen.
Câu 25% tớ đúng.Câu tinh trùng tớ sai.
Lúc em làm thử cũng bị nhầm câu này, bộ giáo dục chơi trò này ác quá, hi vọng năm sau không thế:eek:

Trời ơi,chị này suốt ngày nghĩ đến nghề mắm ak\\\\\,khéo mà bán mắm thật i' chứ.......................:mygod::mygod::mygod:

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back