Cần tìm ebook về cây cỏ Việt Nam

c11111

Junior Member
Chào các bạn, mình đang tiến hành một thí nghiệm xử lí nước thải có liên quan đến một số loại cây cỏ Việt Nam (cỏ nến, cỏ bàng, thủy trúc,...). Mình đã tìm kiếm khá nhiều nhà sách để tìm kiếm các sach về chủ đề này nhưng ko tìm được. Bạn nào có ebook những sách này có thể share cho mình ko hoặc biết chỗ bán những sách này có thể chỉ cho mình với (tại TP.HCM). Đây là tên sách:
1/ [FONT=&quot]Võ Văn Chỉ[/FONT][FONT=&quot], [/FONT][FONT=&quot]Vũ Văn Chuyên[/FONT][FONT=&quot], [/FONT][FONT=&quot] Phan Nguyên Hồng[/FONT][FONT=&quot], [/FONT][FONT=&quot]Trần Hợp[/FONT][FONT=&quot], [/FONT][FONT=&quot]Lê Khả Kế[/FONT][FONT=&quot], [/FONT][FONT=&quot]Đỗ Tất Lợi[/FONT][FONT=&quot], và [/FONT][FONT=&quot]Thái Văn Chung.[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]Cây cỏ thường thấy ở Việt Nam[/FONT][FONT=&quot], Tập 5
2/ [/FONT] [FONT=&quot]Nguyễn Đức Lương (chủ biên)[/FONT][FONT=&quot] và[/FONT][FONT=&quot] Nguyễn Thị Thuỳ Dương[/FONT][FONT=&quot] (2003).[/FONT][FONT=&quot] Công nghệ sinh học môi trường[/FONT][FONT=&quot] - [/FONT][FONT=&quot] tập 1 công nghệ xử lý nước thải[/FONT][FONT=&quot].[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]Nhà xuất bản Đại học Quốc Gia Tp. Hồ Chí Minh
3/ [/FONT] [FONT=&quot]Dương Văn Chín. Cỏ dại phổ biến tại Việt Nam ( sách này hình như cũng cũ lắm)
Cám ơn tất cả các bạn(y)
[/FONT]

Chào các bạn, mình đang tiến hành một thí nghiệm xử lí nước thải có liên quan đến một số loại cây cỏ Việt Nam (cỏ nến, cỏ bàng, thủy trúc,...). Mình đã tìm kiếm khá nhiều nhà sách để tìm kiếm các sach về chủ đề này nhưng ko tìm được. Bạn nào có ebook những sách này có thể share cho mình ko hoặc biết chỗ bán những sách này có thể chỉ cho mình với (tại TP.HCM). Đây là tên sách:
1/ [FONT=&quot]Võ Văn Chỉ[/FONT][FONT=&quot], [/FONT][FONT=&quot]Vũ Văn Chuyên[/FONT][FONT=&quot], [/FONT][FONT=&quot] Phan Nguyên Hồng[/FONT][FONT=&quot], [/FONT][FONT=&quot]Trần Hợp[/FONT][FONT=&quot], [/FONT][FONT=&quot]Lê Khả Kế[/FONT][FONT=&quot], [/FONT][FONT=&quot]Đỗ Tất Lợi[/FONT][FONT=&quot], và [/FONT][FONT=&quot]Thái Văn Chung.[/FONT][FONT=&quot]Cây cỏ thường thấy ở Việt Nam[/FONT][FONT=&quot], Tập 5
2/ [/FONT] [FONT=&quot]Nguyễn Đức Lương (chủ biên)[/FONT][FONT=&quot] và[/FONT][FONT=&quot] Nguyễn Thị Thuỳ Dương[/FONT][FONT=&quot] (2003).[/FONT][FONT=&quot] Công nghệ sinh học môi trường[/FONT][FONT=&quot] - [/FONT][FONT=&quot] tập 1 công nghệ xử lý nước thải[/FONT][FONT=&quot].[/FONT][FONT=&quot]Nhà xuất bản Đại học Quốc Gia Tp. Hồ Chí Minh
3/ [/FONT] [FONT=&quot]Dương Văn Chín. Cỏ dại phổ biến tại Việt Nam ( sách này hình như cũng cũ lắm)
Cám ơn tất cả các bạn(y)
[/FONT]
có một số quyển sach hay như : cây cỏ việt nam 1 ,2,3của phạm thành hổ
hihi mà đề tài nghiên cứu củng hay đó nhỉ , nói cụ thể hơn xem mình có giúp đựoc chi không

đây là đề tài về xử lý nước thải bằng cây thủy sinh trên mô hình bãi lọc dòng chảy đứng và dòng chảy ngang. tiến hành thí nghiệm theo dõi khả năng xử lí của các loại cây. so sánh khả năng xử lí giữa các loài cây, giữa 2 mô hình => xem xét đưa ra cây có khả năng xử lý tốt nhất, mô hình nào xử lý tốt hơn.
sách về cây cỏ Việt Nam của Phạm Hoàng Hổ mình đã tham khảo qua, nhưng những đặc điểm của cây là không nhiều, không so sánh được nhiều đặc điểm giữa các cây nên muốn kiếm thêm vài ba sách khác để tham khảo:mrgreen:

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back