Môi trường TSM tổng hợp không nuôi cấy được Trichoderma spp.

Em nuôi cấy Trichoderma trên môi trường TSM (của hãng HIMEDIA) không đạt hiệu quả, ví dụ mẫu chuẩn có nồng độ Trichoderma là 10^8 CFU/g thì trên môi trường TSM em chỉ phân tích được đến 10^6 CFU/g. Mọi người có ai biết nguyên nhân thì chỉ giúp em.
Xin cảm ơn ạh!

Em nuôi cấy Trichoderma trên môi trường TSM (của hãng HIMEDIA) không đạt hiệu quả, ví dụ mẫu chuẩn có nồng độ Trichoderma là 10^8 CFU/g thì trên môi trường TSM em chỉ phân tích được đến 10^6 CFU/g. Mọi người có ai biết nguyên nhân thì chỉ giúp em.
Xin cảm ơn ạh!
Nguyên nhuyêsd fn nhân: do người thao tác, do con sdsf fds fdsd fgiốânđ có tỉ ngng yếu, do điều kiuôi thế nào cho ện nuôi cấà đ fếdsmg qsd fdsd fuy trình éo đâuàm theo đúnô kỹ t? Kể cả TS y nó mọc tố, GS cũng éo biết nchuẩn ds m KL làf, chẳng bằfdng mấy c fds fd gd fì, cứ nd dsuôi thất là được. Nói thật chủ yếu ddsf ạt... mo con dsfi, ds f vì có lhuật viên.

Last edited:
Xin cảm ơn ạh!
Chỉ chỉ cái cmnm ý. Viết xong chạy mất hút. Xàm

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,394
56,180
Latest member
8kbetla1
Back