Chỉ em cách pha dd đệm acetate 50mM pH 5,5 với ạ

Cả nhà giúp em với ạ
Em cần tìm cách pha dung dịch đệm acetate 50mM, pH 5,5. Em chưa biết cách pha như thế nào, mng có thể chỉ em được không ạ :(

Nếu bạn là Sv, mới Nc thì cũng chấp nhận được. Chứ đã làm cán bộ trong lab mà không biết gì thì đến ạ bạn. Thông tin tràn đầy trên mạng mà không biết tra thì bó tay. Đừng bảo không biết pha nồng độ hay tỉ lệ volume nhé. Muốn pha 5.5 thì tự mix và dùng pH đo. Ví dụ tỉ lệ chất 1/2 là 6/44 có thể ra pH 5.5. Mà cần éo gì 5.5 , pha 5.6 cũng dc.
View attachment 4514
Em cảm ơn ạ, e là sv mới bắt đầu học việc thôi ạ, nên đọc LVTN của các anh chị khoá trước nhiều phần em chưa hiểu lắm. Anh/chị có thể chỉ em thêm phần này nữa được không ạ :( cách theo dõi hàm lượng phosphate theo phương pháp xanh molydate, e tra nhiều tài liệu nhưng vẫn không hiểu các bước làm như thế nào, nhiều chỗ chỉ nói chung chung thôi em không hiểu được :(

Attachments

558.3 KB · Views: 26
Em cảm ơn ạ, e là sv mới bắt đầu học việc thôi ạ, nên đọc LVTN của các anh chị khoá trước nhiều phần em chưa hiểu lắm. Anh/chị có thể chỉ em thêm phần này nữa được không ạ :( cách theo dõi hàm lượng phosphate theo phương pháp xanh molydate, e tra nhiều tài liệu nhưng vẫn không hiểu các bước làm như thế nào, nhiều chỗ chỉ nói chung chung thôi em không hiểu được :(
Mình đã úp bài hướng dẫn, nhưng bạn không xem và rep lại thì mình lại delete.

Last edited:
Cả nhà giúp em với ạ
Em cần tìm cách pha dung dịch đệm acetate 50mM, pH 5,5. Em chưa biết cách pha như thế nào, mng có thể chỉ em được không ạ :(
Mình delete hết rồi. SV éo gì đâu mà hỏi xong, rồi câm như hến. Chẳng biết có đọc ko?

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back