AtHMA 3

quynhnt

Junior Member
Bác nào biết về Pr AtHMA 3 trong planta không ah?..nếu ai có tài liệu gì thì cho em xin với ah.em cảm ơn nhìu!

Em có ít thời gian nên mới chỉ xem qua cho bác 3 cái em thấy ổn nhất sau khi đọc Abstract (Em chưa tìm thấy bài review cho bác về vấn đề này):<o:p></o:p>
1. AtHMA3, a P<sub>1B</sub>-ATPase allowing Cd/Zn/Co/Pb vacuolar storage in Arabidopsis thaliana <o:p></o:p>
<nowrap>Melanie Morel , <wbr>Jerome Crouzet , <wbr>Antoine Gravot , <wbr>Pascaline Auroy , <wbr>Nathalie Leonhardt , <wbr>Alain Vavasseur , <wbr>and Pierre Richaud </nowrap><nowrap><sup>*<o:p></o:p></sup></nowrap>
2. AtHMA3, a plant P1B-ATPase, functions as a Cd/Pb transporter in yeast.
Antoine Gravot, Aurélie Lieutaud, Frédéric Verret, Pascaline Auroy, Alain Vavasseur and Pierre Richaud<sup> </sup><sup><o:p></o:p></sup>
3. P<sub>1B</sub>-ATPases – an ancient family of transition metal pumps with diverse functions in plants Lorraine E. Williams<sup><!--[endif]--></sup> and Rebecca F. Mills<o:p></o:p>
Các phần ko hiểu bác lần mò theo các bài trong reference để tìm tiếp các bài báo để đọc.
<o:p></o:p>
Nếu em ko nhầm thì trường bên bác sẽ cung cấp account để lấy được các bài báo. Nếu ko được thì post lên diễn đàn hoặc bảo em gửi cho. <o:p></o:p>
Các phần về các kênh vận chuyển, bác tham khảo tài liệu về sinh lý học thực vật. Em hay đọc cuốn Plant Physiology của Taiz http://4e.plantphys.net/. Cách viết đơn giản hơn thì em thích đọc cuốn Biology 7<sup>th</sup> của <st1:city><st1:place>Campbell</st1:place></st1:city>. Cuốn này bác có 3 cách để tìm:<o:p></o:p>
- vào thư viện trường bác đang làm<o:p></o:p>
- hỏi đồng chí H đi cùng bác xem đồng chí ấy có mang đi không. Hồi trước em hay bác Xù cóp cho bác này (Xin phép bác Xù tí, he he).<o:p></o:p>
- Lên gigapedia <o:p></o:p>
Hic, xin lỗi bác là em chỉ giúp bác được có vậy. Có khái niệm lạ về SHTV mà bác tra google mà ko ra, tìm index của sách ko ra hay ko rõ thì bác liên lạc lại với em sau 16 tháng 2. Hi vọng em giúp được bác. Các bác nào có làm về cái tương tự, bổ sung hay sửa sang bài của em thì may quá.

Em ko rõ trên diễn đàn đã có mục nào hướng dẫn tìm tài liệu khi gặp một vấn đề mới chưa các bác nhỉ? Em thấy cái này quan trọng lắm mà ko đc dạy. <o:p></o:p>

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back