Trí nhớ !!!

Diễm Hương

Junior Member
tại sao người mất trí có thể quên người thân,những việc xảy ra với mình.Mà lại ko quên chữ viết.....

tại sao người mất trí có thể quên người thân,những việc xảy ra với mình.Mà lại ko quên chữ viết.....
Không hẳn đâu bạn ạ. Có người trước khi mất trí nhớ không thể nói được tiếng anh nhưng sau khi mất trí nhớ anh ta hoàn toàn quên tiếng mẹ đẻ và nói tiếng anh lưu loát. Tất nhiên đây là trường hợp hi hữu. Còn có thể khi mất trí nhớ chỉ có 1 vùng não nào đó bị tổn thương mà thôi. Có nhiều kiểu mất trí nhớ lắm. (bạn có xem phim Hàn Quốc không):oops::oops:

Hôm nọ bọn mình học mình có hỏi thầy câu này thì thầy chỉ trả lời rằng đó là do con người khi biết chữ thì thường xuyên sử dụng chữ viết trong các công việc học tập của mình và đó có thể coi như là tập tính đã được rèn luyện sâu sắc trong quá trình phát triển của con người nên khin mất trí người ta khó có thể quên chữ viết.

Mình ko chắc lắm nhưng có lẽ thầy nói thì cũng ko hẳn 100% :bimat:
Việc mất trí mà có quên chữ viết hay ko thì tùy trường hợp, chứ ko phải ai giống ai đâu. Trường hợp chữ viết nếu gọi là tập tính thì cũng có thể quên chứ. Tập tính là do rèn luyện mà thành. Mà mất đi thói quen cũ thì những gì đã rèn cũng ko còn.
Tự nhiên nảy sinh câu hỏi thế lỡ tập võ thì sao nhỉ :???:

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back