Sơ đồ tư duy

hogiatuan

Senior Member
Các bạn ơi cho mình hỏi, mình đang học lớp chuyên sinh trường Nguyễn Gia Thiều và đang học 1 cách học mới là sơ đồ tư duy. Vậy có ai có thể chỉ mình cách dùng sơ đồ ấy tốt nhất đc ko:???:

Mình cũng đang học. Tìm cái cuốn sơ đồ tư duy của Tony Buzan đó.

Mình thấy học theo phương pháp này cũng hay đấy. Mình vẫn chưa tìm ra bí quyết và kinh nghiệm. Mọi người chia sẻ nhiều nha.

Cái này ai quan tâm lên google search ra nhiều lắm. Mua sách của Tony Buzan đọc càng tốt, có điều hình như hơi mắc. Hôm trước thấy 1 cuốn gì đó mỏng dính mà tới 62000, tại in màu mè hoa lá cành tùm lum

Ở đây cái phần mềm vẽ sơ đồ tư duy nè. Bạn nào thích vô đây down xuống xài thử xem được ko
http://www.vuontoithanhcong.com/blog/chu-de-khac/phần-mềm-vẽ-sơ-dồ-tư-duy-miễn-phi-freemind/

Sẵn tiện tặng luôn một cuốn sách tuy không dính dáng tới sơ đồ tư duy nhưng nếu ai quan tâm, muốn tìm cho mình một phương pháp học phù hợp thì đọc cũng được.

Attachments

• phuong phap hoc.rar
    1.1 MB · Views: 316
Vấn đề là làm sao để tập trung cao độ khi học :oops:không tập trung thì mép mai hay mai mép gì cũng bó tay.
Vừa chợt nhận ra, dạo này đầu óc hơi lẩm cẩm. Sắp tuột dốc bên kia rồi.

Theo mình thấy thì sơ đồ tư duy rất tot61 cho học đuờng. Ví dụ như học mon6 văn khi bạn làm sơ đồ tư duy thì bạn sẽ làm bài văn mình chắc ý hơn đầy đủ hơn, còn các môn khác thì sẽ nhớ bài lâu hơn đó :mrgreen:

Tôi thật sự chưa tìm ra cách để học cái đó. Đọc gần hết cả cuốn sách dày tướng mà thật sự thấy chưa thu hoạch được cái gì.

phương pháp học hiệu quả

Thực ra tôi chưa rõ cái này nhưng lại có một cách học theo sơ đồ kinh điển mà cực hiệu quả:
Luôn đặt câu hỏi với mọi sự kiện hiện tượng
+ Nó là cái gì
+ Nó như thế nào
+ Tại sao "nó" lại như vậy
+ Ai là người đã tạo ra nó
+ Những gì liên quan đến nó
+ Khi nào thì "nó" ra đời ..........................

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,234
56,102
Latest member
qurandownload
Back