Sinh học lớp 10

nhok_nam246

Junior Member
Xin chào cả nhà ạ !!!
Em có câu hỏi làm phiền cả nhà có thể giúp em trả lời ạ.
Câu hỏi : có nên điều chế 1 viên thuốc có đầy đủ các chất dinh dưỡng cần thiết con người có thể uống mà không cần ăn gì khác hay không ?? vì sao ???
Mong cả nhà giúp em sớm. em xin cảm ơn ạ

theo mình là không nên nhé. vì như thế con người sẽ bị lệ thuộc-> kém phát triển, lười vận động. cơ thể cũng sẽ sản sinh ra kháng thể khi uống quá nhiều thuốc -> nhờn thuốc, hiệu quả không lâu dài

theo mình là không nên nhé. vì như thế con người sẽ bị lệ thuộc-> kém phát triển, lười vận động. cơ thể cũng sẽ sản sinh ra kháng thể khi uống quá nhiều thuốc -> nhờn thuốc, hiệu quả không lâu dài

thank bạn nhé, mình cũng nghĩ như bạn.

Điều chế thuốc này hoàn toàn cần thiết cho thực tế cuộc sống , phụ thuộc vào nhiều tình huống như : đi ra vũ trụ , phượt , đi lạc , .... tại vì ngày nay ko phải cứ đi chỗ nào cũng thấy có thức ăn , mà có cũng phải có tiền . Một mặt nếu sống trong môi trường đầy đủ thì việc điều chế là ko cần thiết và làm cho chất dự trữ trong tế bào nhiều lên khiến việc tìm kiếm nguồn dinh dưỡng theo lối sống dị dưỡng của động vật bị đảo lộn , lâu ngày sẽ tự thích nghi ,....
=> nói chung là việc điều chế là cần thiết nhưng sử dụng thế nào tuỳ thuộc vào tình huống

theo mình là không nên. con người cần phải cung cấp đầy đủ chất dinh dưỡng từ nhiều loại thực phẩm khác nhau, mỗi loại thực phẩm có đặc thù khác nhau. nếu có viên thuốc đó, con người sẽ lạm dụng thuốc. mà sử dụng quá nhiều loại thuốc ấy sẽ không đem lại hiệu quả bởi do cơ thể đã sản sinh ra các loại kháng thể, ảnh hưởng đến chức năng của thuốc.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back