Sách sinh nâng cao lớp 10 (thi HSG)

hieu1411997

Junior Member
Em năm nay lên lớp 10 và có ý định thi quốc gia sinh. Em đã học hết sinh 10 rồi và bây giờ em cần tìm một cuốn sách sinh nâng cao để học dành cho lớp 10. Tên sách cũng được mà có ebook càng tốt!
Em xin cảm ơn

Cuốn giáo trình tế bào học của thầy Đoàn Suy Nghĩ-đại học khoa học Huế viết cũng rất hay(nếu em ở Huế thì có thể mua).

Ngoài ra em có thể đọc cuốn giáo trình tế bào học của Võ Thị Thương Lan,hoặc cuốn tuyển tập đề thi olimpic 30/4 cũng rất hữu ích.

Thi quốc gia thì bạn mua bộ Campell về đọc là hiệu quả nhất. Nếu ko đủ tiền mua thì đặt photo ở Huế chỉ 300k thui. Chúc bạn thành công :)

Sách Sinh học hiện giờ cơ bản và có thể dùng tự học tốt nhất là Cambell. Đặt 1 bộ ở HN là 1tr5 còn 1 bộ photo là 300k.
nếu bạn có điều kiện đặt bộ màu thì đẹp hơn và phân biệt dễ hơn các hình ảnh. Nếu không thì bạn đặt bộ photo và tìm file hình ảnh trên cuốn Cambell tiếng Anh trên mạng.

mk khuyên bn nên lên HN mua những bộ sách Khác nhau về các chuyên đề khác nhau của các giáo sư đặc biệt là cuốn Campell. Cuốn này cực kì cần thiết cho hs thi quốc gia đó bn ạk :3

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back