BT về sinh học phân tử ở tb liệu có nên học nhiều?

dinhhai1308

Senior Member
Mình thấy trong cấu trúc đề ĐH chỉ có 1-2 câu về di truyền ADN. ARN....giảm phân thụ tinh nhưng nhiều sách lại cho ta quá nhiều dạng trong khi phần quan trọng là phép lai lại đc nhắc đến rất nhiều ? Tại sao? Hay sinh học phân tử tb là để ôn HSG :)):???:

sinh học phân tử lý thuyết lừa mới thâm chứ bài tập thì ko có gì đâu. c để ý 1 tí là ok. trong sinh phân tử có 1 trong 10 câu ăn điểm 10 đó, nên cẩn thận

sinh học phân tử lý thuyết lừa mới thâm chứ bài tập thì ko có gì đâu. c để ý 1 tí là ok. trong sinh phân tử có 1 trong 10 câu ăn điểm 10 đó, nên cẩn thận
cái sinh học phân tử này mình nắm cũng đc mấy cái cơ bản nên ko sợ ..

Mình thấy trong cấu trúc đề ĐH chỉ có 1-2 câu về di truyền ADN. ARN....giảm phân thụ tinh nhưng nhiều sách lại cho ta quá nhiều dạng trong khi phần quan trọng là phép lai lại đc nhắc đến rất nhiều ? Tại sao? Hay sinh học phân tử tb là để ôn HSG :)):???:

cái này là do trong học sinh giỏi là học toàn bộ nên phải có toán adn arn, còn thi đại học thì người ta phần lớn lấy ở lớp 12, mà lớp 12 thì đạp vào là có toán lai thôi!

Cứ như thể bạn này thi đại học đến nơi ấy nhỉ... lớp 12 rồi mà mình vẫn còn nhởn nhơ... theo mình học sinh chỉ nắm vững lý thuyết thì thi ĐH ổn thôi, vì chương trình thi tập trung vào lớp 12, nếu mà dồn cả phần lớp 10 và 11 vào thì quá nặng.
Còn bài tập sinh học phân tử tất nhiên là vẫn phải làm chứ, phần đột biến lớp 12 vẫn nhắc đến mà

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,495
56,636
Latest member
Beautyfitnation
Back