đuổi thạch sùng

gra.flav

Junior Member
Xin chào mọi người! :)
Em có câu hỏi cần mọi người giúp đỡ, mọi người làm ơn giúp em nha.
Nhà em có tổ ong mới xây ^^ xây ở cửa ra vào phòng em, nhưng bọn thạch sùng toàn lởn vởn quanh đó rình ăn nhộng ong >"< tầm tối tối lúc nào cũng thấy bọn nó :ah:
Mọi người xem có cách nào giúp em ngăn bọn thạch sùng k đến gần khu vực tổ ong k ạ? Thực ra thạch sùng cũng k có hại j lắm (em nghĩ thế) mà em cũng k muốn giết bọn nó, tội lắm.:cry:
Em chỉ cần thạch sùng k đến gần tổ ong, hoặc là k ăn nhộng ong nữa.
Có thuốc j bôi gần tổ ong làm thạch sùng sợ mà ong k sợ k ạ? hay cách j cũng đc, mọi người giúp em với!
Xin chân thành cám ơn mọi người trước ạ :hoanho:

Ban đêm, bạn thử lấy băng keo hai mặt, dán vòng quanh tổ ong. Thằn lằn bò vào sẽ dính chân nên sẽ hoặc dính ở đó, hoặc lùi.

Trời ơi. Có ai như bạn. Ong thì giữ còn thạch sùng thì giết. Nuôi mấy con ong đó trong nhà thì có ngày nó đốt cho bạn chết ấy chứ.

- Thạch sùng không đi kiếm ăn xa, bạn chỉ cần dọn dẹp sạch sẽ xung quanh chỗ đặt thùng ong, cắt hết các cành cây sà vào thùng, thay mái che (nó trốn trong ấy)
- Thỉnh thoảng lại dọn dẹp và kiểm tra để dọn trứng thạch sùng

Đêm mình cũng khó ngủ. Cứ nghĩ cái con thạch sùng nó ăn thịt ong lại khó chịu.
Hic.. Cũng lấy băng dính dán rồi mà chẳng ăn thua. Chỉ sợ con ong nó cũng dính vào ấy. Vác dây chun ra bắn mà toàn trượt. Thôi thì quy luật của tự nhiên. Chấp nhận vậy chứ đành sao nữa.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back