Cách làm đề cương nghiên cứu sinh. Help!

Phạm Thủy Trang

Senior Member
Chào cả nhà,
Các bác các anh các chị có thể chỉ giúp em cách làm một đề cương nghiên cứu sinh ko? Phải trình bày những phần nào? Độ dài bao nhiêu cho vừa? Nếu bác nào có một bản mẫu có thể cho em mượn tham khảo được ?không ạ? Thực sự em chưa đọc bản đề cương như thế bao giờ nên không biết làm thế nào cả.
Em rất cảm ơn các bác.
Phạm Thủy Trang
Email: pttrang291984@gmail.com

Rồi, bài em sẽ bị xóa cho coi (tèng teng!), à không chắc kỳ này chỉ bị nhắc nhở thôi, tui mới bị xóa nè!

ủa em đâu có ngờ đâu Anh Dũng ơi. em cứ tưởng đâu là ?:cry: ?:cry: ?:mrgreen: ?:mrgreen: ?:mrgreen:
lạy chúa cho mọi người đừng đọc bài này của con
:oops: ?:oops: ?:oops:

@Thùy Trang

Tôi thấy bên trang Vietsciences có bài giảng của GS Nguyễn Văn Tuấn về Thống kê Sinh học, trong đó có một phần dành cho Cách viết báo cáo khoa học cho các tập san quốc tếCách viết báo cáo khoa học (viết bằng tiếng Anh). Dĩ nhiên mục đích hơi khác với "viết đề cương", nhưng vẫn có những nguyên tắc của "soạn thảo văn bản khoa học", bạn có thể xem qua, làm điểm khởi đầu.

Chúc "thượng lộ bình an, hạ lộ đừng nằm ngang" :lol:

Em rất cảm ơn mọi người đã cho lời khuyên.
@anh Dũng:
Trần Hoàng Dũng said:
Rồi, bài em sẽ bị xóa cho coi (tèng teng!), à không chắc kỳ này chỉ bị nhắc nhở thôi, tui mới bị xóa nè!
Em không hiểu vì sao bài em sẽ bị xóa. Em không biết, kô thể hỏi ai khác mà lại rất cần biết nên mới hỏi các anh chị, bạn bè ở đây. Nếu kô được hỏi những loại câu hỏi thế này thì lần sau em sẽ không hỏi nữa vậy.

Thì em thử nhớ cái tựa đề em viết là cái gì, bây giờ là cái gì, chiếu đúng luật SHVN là bài em vô sọt rác rồi

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back