năm nay có ai thi học viện quân y không

hoa93

Senior Member
mọi người có thể tìm giúp em điểm chuẩn trường hvqy mấy năm gần đây được k và cả điều kiện vào trường (đối với nữ )như: chiều cao , cân nặng ... các anh chị làm ơn giúp em nha !!! :buonchuyen:

Học viện quân y^_^!

Hệ quân sự
- Đào tạo bác sĩ:
Khối A (miền Bắc/ miền Nam): 26.5 - 21
Đối với nữ (miền Bắc/ miền Nam): 27 - 23
Khối B (miền Bắc/ miền Nam): 26.5 - 22
Đối với nữ (miền Bắc/ miền Nam): 27 - 23
- Đào tạo dược sĩ
Khối A (miền Bắc/miền Nam): 25 - 21.5
Đối với nữ (miền Bắc/ miền Nam): 27.5 - 23
Khối B (miền Bắc/ miền Nam): 25 - 21.5
Đối với nữ (miền Bắc/ miền Nam): 27.5 - 24.5:rose:

[ bảng 2009 kèm theo]

Học Viện Quân Y A 2008
*Đối với Nam
+Miền Bắc 26
+Miền Nam 25
*Đối với nữ
+Miền Bắc 27
+Miền Nam 26
B
*Đối với Nam
+Miền Bắc 26,5
+Miền Nam 25
*Đối với nữ
+Miền Bắc 27
+Miền Nam 26

Attachments

• 2009.doc
    36.5 KB · Views: 221
:) Tặng thêm cho bạn đề toán olympic của trường ra nè! Thường thì thi vào yêu cầu nữ cao khoảng 1.6m.

Những lưu ý về tuyển sinh khối quân đội
Cập nhật lúc:
9h29, ngày 17/02/2011
Lần xem thứ:
329
Học viện Quân y - một trong ba Học viện Quân đội có chỉ tiêu tuyển 10% nữ hệ quân sự
Mùa tuyển sinh năm nay, các trường khối quân đội tuy tổ chức thi ba chung với các trường ĐH trong cả nước nhưng thí sinh dự thi bắt buộc phải qua sơ tuyển và phải tuân thủ những quy định riêng của khối ngành này.

Một điểm lưu ý cho các thí sinh khi ĐKDT vào trường quân đội là những quy định khác nhau áp dụng cho hai hệ quân sự và dân sự.

Năm 2011, có 16 trường khối quân đội tuyển sinh ĐH, CĐ. Trong số 16 trường chỉ có Trường Sĩ quan lục quân 1 tuyển thí sinh từ Quảng Trị trở ra và Trường Sĩ quan lục quân 2 tuyển thí sinh từ Thừa Thiên - Huế trở vào, các trường còn lại tuyển sinh cả nước. Các học viện, trường quân đội sẽ tuyển toàn bộ chỉ tiêu hệ quân sự theo NV1. Khi ĐKDT, thí sinh phải mua hồ sơ theo mẫu riêng, sơ tuyển và nộp hồ sơ tại ban chỉ huy quân sự huyện, quận, thị xã nơi thí sinh có hộ khẩu thường trú. Thời gian tổ chức sơ tuyển và ĐKDT tại các địa phương từ ngày 10/3 đến 15/4/2011.

Đối với hệ dân sự, có 9/16 trường khối quân đội tuyển sinh bao gồm năm trường tuyển sinh bậc ĐH (có tổ chức thi) và bốn trường tuyển sinh bậc CĐ (xét tuyển). Ở hệ này, thí sinh không cần phải qua sơ tuyển. Học viên phải đóng học phí và tự túc chỗ ở. Hệ dân sự không hạn chế tỉ lệ tuyển nữ. Các thí sinh ĐKDT hệ dân sự nộp hồ sơ ĐKDT tại các sở GD&ĐT theo quy định của Bộ GD&ĐT.

Đối với các trường quân đội, có ba học viện có chỉ tiêu tuyển 10% là nữ hệ quân sự, bao gồm: ngành đào tạo bác sĩ quân y tại Học viện Quân y, ngành quan hệ quốc tế về quốc phòng và các ngành đào tạo ngoại ngữ thuộc Học viện Khoa học quân sự, kỹ sư quân sự ngành công nghệ thông tin và điện tử viễn thông của Học viện Kỹ thuật quân sự.

Điểm trúng tuyển xác định riêng cho hai khu vực phía Bắc và phía Nam. Việc xét tuyển các NV khác vào hệ quân sự của các trường trong trường hợp còn chỉ tiêu sẽ chỉ xét trong số những thí sinh dự thi vào các trường quân đội, đã qua sơ tuyển và có đủ tiêu chuẩn theo quy định.

Đối với hệ dân sự sẽ xét tuyển NV2, NV3 theo quy chế chung của Bộ GD&ĐT nếu chưa tuyển đủ chỉ tiêu. Thí sinh dự thi vào hệ quân sự của các trường quân đội nhưng không trúng tuyển NV1 được sử dụng kết quả thi để đăng ký xét tuyển NV2, NV3 vào các trường ĐH, CĐ ngoài quân đội.

Theo quy định áp dụng đối với kỳ tuyển sinh năm 2011 của các trường khối quân đội, thí sinh ĐKDT hệ quân sự cần đáp ứng các điều kiện: có lịch sử gia đình và bản thân rõ ràng, đủ điều kiện để kết nạp vào Đảng Cộng sản VN, hiện phải là đoàn viên Đoàn TNCS Hồ Chí Minh, độ tuổi từ 17-21 đối với thanh niên ngoài quân đội, từ 18-23 đối với quân nhân đang tại ngũ và đã xuất ngũ, riêng thiếu sinh quân từ 17-23 tuổi (tính đến năm 2011).

Đối với hệ quân sự, thí sinh bắt buộc phải qua sơ tuyển các tiêu chuẩn về chính trị, độ tuổi và sức khỏe. Khi trúng tuyển, học viên phải chấp hành sự phân công ngành học. Học viên hệ quân sự được bảo đảm về ăn ở, trang phục, phụ cấp hằng tháng, không phải đóng học phí..

vể điều kiện sức khỏe, em bị điện giật hồi nhỏ nên 1 ngón tay út hơi bị cong thì có bị xem là dị hình k:buonchuyen:

nêu khi làm bài thi mà môn hóa làm phần ban cơ bản ,toán làm ct nâng cao thì có sao k ạ

Việc hơi cong ngón tay đó thì em dựa vào ngành mình cần thi.
VD như thi BS phẫu thuật chẳng hạn, em nên xem ngón tay có ảnh hưởng đến việc cầm dao mổ sau này k?
Ngành Quân đội, có vướng víu khi cầm súng...

Về việc thi toán làm NC, hóa làm CB thì cũng k có ảnh hưởng gì.:rose::grin:, lúc đó, em sẽ đâm ra tự gây khó cho bản thân & kết quả đạt đc sẽ hok cao! Mục đích đưa ra 2 phần CB & NC là để thí sinh có thể tính toán, ăn chia thế nào đó mà lấy đc điểm các môn cao nhất đó em à!

* Lưu ý: Fai tránh kiểu đang làm phần nâng cao, tự dưng thấy đề bên CB sao " ôi dễ quá" mà bỏ sang làm " 1/2 nâng cao, 1/2 căn bản" là coi như bài thi bị loại luôn nhá em! Làm phần nào, xác định kỹ, làm phần đó thật gọn! :cuchuoi: Nếu cảm thấy muốn chuyển đổi, lên xin hẳn tờ giấy khác để làm. Đừng tiếc nuối gì cả mà gạch lung tung là mất cảm tình ng giám khảo nghe. Chúc em thi thật tốt nè!
Tr quá trình làm bài thi ĐH, tr đề bao giờ cũng có 2 phần để em có thể tự chọn. Không sao cả. Không bắt buộc môn này thi CB thì môn kia cũng CB. Cảm thấy mình hợp với phần nào, làm phần đó. Tuyệt đối, k tự ép mình fai làm giống cùng chương trình

Việc hơi cong ngón tay đó thì em dựa vào ngành mình cần thi.
VD như thi BS phẫu thuật chẳng hạn, em nên xem ngón tay có ảnh hưởng đến việc cầm dao mổ sau này k?
Ngành Quân đội, có vướng víu khi cầm súng...

Về việc thi toán làm NC, hóa làm CB thì cũng k có ảnh hưởng gì.:rose::grin:, lúc đó, em sẽ đâm ra tự gây khó cho bản thân & kết quả đạt đc sẽ hok cao! Mục đích đưa ra 2 phần CB & NC là để thí sinh có thể tính toán, ăn chia thế nào đó mà lấy đc điểm các môn cao nhất đó em à!

* Lưu ý: Fai tránh kiểu đang làm phần nâng cao, tự dưng thấy đề bên CB sao " ôi dễ quá" mà bỏ sang làm " 1/2 nâng cao, 1/2 căn bản" là coi như bài thi bị loại luôn nhá em! Làm phần nào, xác định kỹ, làm phần đó thật gọn! :cuchuoi: Nếu cảm thấy muốn chuyển đổi, lên xin hẳn tờ giấy khác để làm. Đừng tiếc nuối gì cả mà gạch lung tung là mất cảm tình ng giám khảo nghe. Chúc em thi thật tốt nè!
Tr quá trình làm bài thi ĐH, tr đề bao giờ cũng có 2 phần để em có thể tự chọn. Không sao cả. Không bắt buộc môn này thi CB thì môn kia cũng CB. Cảm thấy mình hợp với phần nào, làm phần đó. Tuyệt đối, k tự ép mình fai làm giống cùng chương trình
thế mình làm theo chương trình cơ bản nhưng lại dùng những kiến thức của chương trình nâng cao thì có bị trừ điểm không

:socool: Không đâu bạn à! Vì làm phần nâng cao hay cơ bản là do mình tự chọn mà - đâu có ai bắt buộc học nâng cao phải làm nâng cao, cơ bản làm cơ bản đâu? Miễn sao thuận tiện, bạn dễ ăn điểm là đc. Bạn tránh làm trộn cả 2 phần, như kiểu 1 câu nâng cao, câu căn bản nhé [ bị loại ngay từ vòng dắt xe đấy!]. Về cách chấm điểm, BGK sẽ chỉ quan tâm đến cách bạn giải 1 bài toán, bạn tư duy về 1 bài toán thế nào để đánh giá:rose:, họ thường sẽ chấm theo barem điểm nhưng luôn đánh giá cao những thí sinh có cách giải hay. Họ không quan tâm bạn đang ở Căn bản hay nâng cao gì cả. Quan trọng, bạn hãy tự tin để lý giải, chứng minh cho họ thấy rằng cách giải của bạn là đúng, ngắn gọn, nhanh & hay hơn cả những bài khác thì bạn sẽ đc điểm tối đa.
Riêng các môn trắc nghiệm cần phải có chiến thuật. Dĩ nhiên, mỗi người có chiến thuật riêng của mình nhưng:
+ Nếu thấy câu khó, chưa giải đc => bỏ qua ngay
+ Hãy cố gắng tận dụng những công thức bạn đã có sẵn tr đầu đi kèm với những gì mà trên các loại máy tính như 570 trình diễn:yeah:, nó hỗ trợ bạn rất nhiều.
+ Luôn ghi nhớ cách bấm máy tính tắt để ra đc kết quả nhanh chóng, chính xác.
+ Luôn cầm bút chì trên tay. Ghi ra nháp những gì bạn đang nghĩ, biện luận nó thật nhanh.
+ Tính toán, chia thời gian cho từng câu.
+ Câu nào dễ, lướt qua thật nhanh, dành thời gian cho câu khó còn lại
Đó là 1 số chiến thuật bí kíp nho nhỏ mà tôi đã từng áp dụng. Còn nhiều nhiều nữa nhưng k thể nói hết đc:welcome:. Bạn có thể dựa vào sức học, khả năng tính toán, nhanh nhạy của mình để bày ra 1 " kế sách" chuẩn xác cho bản thân. Chúc bạn vượt qua kỳ thi sắp tới thật tốt nhé!

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back