SGK 12 phân ban cải cách??

Văn Tấn Đình

Senior Member
SGK năm nay nhiều cái viết rất hay như về quá trình như nhân đôi ADN, phiên mã, dịch mã...cụ thể hơn sách cũ nhưng cũng nhiều cái quá lan man dàn trải, và cũng nhiều điều khó hiểu ko tự hiểu đc

Hiển cấm được chê mấy giáo sư nhé, em có biết là phải mất bao nhiêu tiền để đầu tư cho sách mới không... Nhưng thật tiếc là sách mới không được in bởi giấy mềm...Chán thật.

úi trời anh Phúc đòi in giấy mềm đó hả.........ặc ặc:twisted:.
bọn em có học trước do cô dạy ở sách gốc trước rùi- sinh học đại cương ý, bây giờ lần ra cả hai cuốc NC và CB đều có nhiều chỗ lạ lạ, mỗi thầy viết một kiểu. bọn em đang giải quyết nốt đến mấy bài diễn thế sinh thái, đã thấy khác nhau cả về hình vẽ lẫn nội dung rùi.
Anh Hiển viết sách đi, em sẽ học ,hehe, em chưa có xem sách bài tập năm nay ntn vì chưa nạp nhiên liệu chắc lát nữa mới đi hành quyết.......phải coi qua chứ nhỉ:mrgreen:

úi trời anh Phúc đòi in giấy mềm đó hả.........ặc ặc:twisted:.
bọn em có học trước do cô dạy ở sách gốc trước rùi- sinh học đại cương ý, bây giờ lần ra cả hai cuốc NC và CB đều có nhiều chỗ lạ lạ, mỗi thầy viết một kiểu. bọn em đang giải quyết nốt đến mấy bài diễn thế sinh thái, đã thấy khác nhau cả về hình vẽ lẫn nội dung rùi.
Anh Hiển viết sách đi, em sẽ học ,hehe, em chưa có xem sách bài tập năm nay ntn vì chưa nạp nhiên liệu chắc lát nữa mới đi hành quyết.......phải coi qua chứ nhỉ:mrgreen:

Đọc chơi nhé

1. Quần thể nào dễ xảy ra biến động di truyền nhất
a. Quần thể gồm 200 cá thể
b. Quần thể gồm 800 cá thể
c. Quần thể gồm 2000 cá thể
d. Quần thể gồm 8000 cá thể

2. Những bằng chứng nào ủng hộ giả thuyết H.sapiens được hình thành từ H.erectus ở châu phi, sau đó phát tán sang các châu lục khác
a. Các nghiên cứu về ADN ti thể và NST Y của người
b. Các nghiên cứu về ADN ti thể và NST X của người
c. Các nghiên cứu về ADN lạp thể và NST X của người
d. Các nghiên cứu về ADN lạp thể và NST Y của người

3. Số lượng aa thấp nhất được mã hóa bởi một bộ ba là
a. 0
b. 1
c. 2
d. 4

4. Chuỗi thức ăn trong hệ sinh thái thường không thể kéo dài quá
a. 3 mắt xích
b. 4 mắt xích
c. 5 mắt xích
d. 6 mắt xích

5. Nếu kí hiệu + là có lợi, - là có hại, 0 là trung tính thì biểu diễn của quan hệ ức chế và cảm nhiễm sẽ là
a. 0 +
b. 0 -
c. - +
d. + +

Câu 3: đáp án là "b" (đúng không ạ?)
Câu 4: Em quên rồi :mrgreen:
Câu 5: hình như là "b"

2 câu kia không biết :cry: nhìn lạ hoắc. "ặc ặc" (giống Lan)

Đồng ý là Sách Bài tập viết vội hơn cả sách tham khảo. Với lại chỉ là chung cho 2 cuốn nên khó viết. Không biết có cùng tác giả không. Tớ chẳng để ý nữa.

minh chua hoc truoc chuong trinh 12 nhung thay ai cung chê sgk nc mon sinh viet dở hon co ban:cheers:

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back