Dung môi hữu cơ

hoa dai

Junior Member
:???:các anh chị ơi!!!giúp dùm em với!!!
em đang tiến hành nghiên cứu đề tài khoa học. Trong đề tài của em có sử dụng các chất sau:anhydric acetic, chloroform, butanol bão hòa nước, ether dầu hỏa, methanol, dietyl ether, hexan. Các anh chị có thể cung cấp dùm em tính chất hóa học cũng như vật lý của các chất này không. Em cũng đã tìm trên mạng nhưng hầu như là không đầy đủ và không thỏa mãn được yêu cầu của em lúc này. Vì em biết những chất này độc, ảnh hưởng xấu đến sức khỏe nên em cần thông tìn về nó thật rõ.
cám ơn sự giúp đỡ của anh chị!!!

:???:các anh chị ơi!!!giúp dùm em với!!!
em đang tiến hành nghiên cứu đề tài khoa học. Trong đề tài của em có sử dụng các chất sau:anhydric acetic, chloroform, butanol bão hòa nước, ether dầu hỏa, methanol, dietyl ether, hexan. Các anh chị có thể cung cấp dùm em tính chất hóa học cũng như vật lý của các chất này không. Em cũng đã tìm trên mạng nhưng hầu như là không đầy đủ và không thỏa mãn được yêu cầu của em lúc này. Vì em biết những chất này độc, ảnh hưởng xấu đến sức khỏe nên em cần thông tìn về nó thật rõ.
cám ơn sự giúp đỡ của anh chị!!!

Bạn đang làm đề tài ở đâu? Lên thư viện chỗ đó mà tìm, đặc biệt là các sách hoá học hữu cơ.
Nếu bạn đang làm về mấy chất này thì cứ vào phòng thí nghiệm, bốc cái lọ đó ra mà xem sẽ biết ngay tính chất vật lý. Về tính chất hoá học, bạn đã tìm trên mạng, nhưng tìm chỗ nào mà không đủ "thoả mãn yêu cầu"? Vì chỉ cần gõ tên các chất này lên thì sẽ có rất nhiều trang cho thông tin.

Nhìn chung các chất trên đều bay hơi (trừ butanol, ether dầu hoả và hexane) và đều là chất độc hại. Khi làm việc với chúng, bạn nên mặc áo blouse và thao tác với hoá chất trong tủ hút. Nếu không làm trong tủ hút, dù không có việc gì xảy ra thì chí ít bạn cũng hoa mắt nhức đầu.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back