Cách đọc dãy trình tự gene

Chào các anh chị!
Rất mong được sự gúp đỡ của các anh/chị về cách đọc dẫy trình tự của gene vi khuẩn sau khi đã tiến hành giải trình đoạn gene quan tâm.
Đây là đoạn trình tự sau khi giải mã:
TGGAGAGTTTGATCCTGGCTCAGGACGAACGCTGGCGGCGTGCCTAATACATGCAAGTCGAACGAACGGAGGAAGAGCTTGCTCTTCCAAAGTTAGTGGCGGACGGGTGGAGTAACACGTGGGCAACCTGCCTGTAAGTTGGGGATAACTCCGGGAAACCGGGGCTAATACCGAATGATAGAATGTGGCGCATGCCACGCTTTTGAAAGATGGTTTCGGCTATCGCTTACAGATGGGCCCGCGGTGCATTAGCTAGTTGGTAGGGTAATGGCCTACCAAGGCAACGATGCATAGCCGACCTGAGAGGGTGATCGGCCACACTGGGACTGAGACACGGCCCAGACTCCTACGGGAGGCAGCAGTAGGGAATCTTCCGCAATGGACGAAAGTCTGACGGAGCAACGCCGCGTGTATGAAGAAGGTTTTCGGATCGTAAAGTACTGTTGTTAGAGAAGAACAAGGATAAGAGTAACTGCTTGTCCCTTGACGGTATCTAACCAGAAAGCCACGGCTAACTACGTGCCAGCAGCCGCGGTAA

Bạn BLAST lên NCBI (tìm trên google bằng 2 từ khóa này). Vào trang ncbi rồi chọn megaBLAST (highly similar sequence)
Kết quả của bạn ra con này:
Listeria monocytogenes strain R1653 16S ribosomal RNA gene

(nhầm megaBLAST và BLASTn)

Bạn BLAST lên NCBI (tìm trên google bằng 2 từ khóa này). Vào trang ncbi rồi chọn megaBLAST (highly similar sequence)
Kết quả của bạn ra con này:
Listeria monocytogenes strain R1653 16S ribosomal RNA gene

(nhầm megaBLAST và BLASTn)

chào bạn.
mình muốn tìm hiểu thông tin về plasmid pET22b(+), mà tìm ko ra, bí quá. trên mạng lại chỉ có mỗi con pET -22b(+). mình ko biết tìm cách nào nữa. Mong bạn giúp đỡ.

chào bạn.
mình muốn tìm hiểu thông tin về plasmid pET22b(+), mà tìm ko ra, bí quá. trên mạng lại chỉ có mỗi con pET -22b(+). mình ko biết tìm cách nào nữa. Mong bạn giúp đỡ.

Theo tớ biết thì hai cái này là một. Tớ đã từng làm với pet-22b, bạn cần thông tin gì thì cứ contact nhá :p. Mặc dù tớ cũng chỉ là sinh viên nên kiến thức còn hạn chế, nhưng yên tâm là sẽ nói hết những gì mình biết:mrgreen:

pet22b+

Theo tớ biết thì hai cái này là một. Tớ đã từng làm với pet-22b, bạn cần thông tin gì thì cứ contact nhá :p. Mặc dù tớ cũng chỉ là sinh viên nên kiến thức còn hạn chế, nhưng yên tâm là sẽ nói hết những gì mình biết:mrgreen:

uh. cảm ơn bạn nhé. mình cũng mới tìm được nó trên novagen rùi. 2 con này là 1 . bạn có thông tin gì về con ecoli BL21(DE3) ko? mình đang tìm nhược điểm của nó. hoặc bạn có thể chỉ cho mình trang nào có thể tìm được. cảm ơn bạn (y)nhiều

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
11,812
55,949
Latest member
ansuyemarg
Back