Xin sách về kháng sinh

Trần Phong

Senior Member
Em đang làm seminar về thuốc kháng sinh, em rất cần quển này:
Biotechnology of Antibiotics
Second Edition
edited by William R. Strohl
Anh chị và bạn nào có có thể cho em xin với, em cần gấp lắm ạ. Cám ơn các anh chị và các bạn rất nhiều

Cám ơn bạn Linh nhiều nha, minh da tai ve roi, xem sơ qua không thấy có phần mình định làm. Mình có xem nội dung giới thiệu của cuốn Biotechnology of antibiotics, thấy có phần mình đang làm, hồi kì mình quên gởi đường link,http://www.chipsbooks.com/biotanti.htm. Các bạn và anh chị nào có cuốn này cho mình xin với nha, mình cám ơn rất nhiều. Anh chị và các bạn nào có phần sinh tổng hợp actinorhodine, medermycin.. từ Streptomyces sp. cho mình xin hoặc chỉ dùng mình trang web nào có để mình tải về. Xin cám ơn rất nhiều !

Streptomyces in Nature and Medicine: The Antibiotic Makers
http://rapidshare.com/files/57272723/Hopw019515066X.rar
Mình nghĩ quyển này cần cho bạn tuy nhiên mình không thể download về máy được vì ở Việt Nam nếu bạn không lấy được thì nhờ anh chị nào đó lấy giùm rồi úp lên chỗ khác để lấy ( mình rất ghét thằng rapid vì có rất nhiều sách mà không lấy được )

Em (cháu) cám ơn anh (chú) Giám nhiều, hình như mấy link anh (chú) đưa cho em (cháu) là đọc online phải không ạ tại vì em (cháu) đã thử save nhưng không được. Sẵn tiện cho em hỏi là trong sách Molecular biotechnology phần thuốc kháng sinh có phương pháp tạo dòng: dùng DNA plasmid mang gene tổng hợp kháng sinh để làm probe cho DNA- mang gene tổng hợp kháng sinh đó được biến nạp vào vk đột biến không có khả năng sinh kháng sinh, mình sẽ thu được đoạn DNA mang toàn bộ gên sinh tổng hợp kháng sinh. Phương pháp này chỉ dùng cho các gene sinh tổng hợp kháng sinh là nhóm gene, còn khi các gene đó phân tán thì cần ít nhất một đột biến trên mỗi gene. . Em không hiểu câu tô đậm, anh chị và các bạn nào rành về cái này có thể giải thích cho em hiểu với, em cám ơn nhiềi nha !

Em (cháu) cám ơn anh (chú) Giám nhiều, hình như mấy link anh (chú) đưa cho em (cháu) là đọc online phải không ạ tại vì em (cháu) đã thử save nhưng không được. Sẵn tiện cho em hỏi là trong sách Molecular biotechnology phần thuốc kháng sinh có phương pháp tạo dòng: dùng DNA plasmid mang gene tổng hợp kháng sinh để làm probe cho DNA- mang gene tổng hợp kháng sinh đó được biến nạp vào vk đột biến không có khả năng sinh kháng sinh, mình sẽ thu được đoạn DNA mang toàn bộ gên sinh tổng hợp kháng sinh. Phương pháp này chỉ dùng cho các gene sinh tổng hợp kháng sinh là nhóm gene, còn khi các gene đó phân tán thì cần ít nhất một đột biến trên mỗi gene. . Em không hiểu câu tô đậm, anh chị và các bạn nào rành về cái này có thể giải thích cho em hiểu với, em cám ơn nhiềi nha !

Cả cuốn sách giá $229 nên người ta chỉ cho mình đọc preview vài chương. Phong không save trang sách được nhưng vẫn có thể save cái link. Nếu tìm đuợc bài mình muốn, Phong có thể phóng đại trang lên rồi chụp hình. Có cái digital camera nào không?

Nếu nhóm genes tổng hợp káng sinh nằm gần nhau trên một đoạn DNA, plasmid sẽ đưa hết cả nhóm genes đó qua vk. Nếu các genes nằm rời rạc nhiều nơi, ta phải dùng nhiều plasmids để chuyển hết mấy genes qua vk. Như vậy, thay vì chỉ cần làm một đột biến bằng cách chuyển một nhóm genes, ta phải làm nhiều lần, một đột biến cho mỗi gene ta muốn.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back