Xin ebook về côn trùng học (entomology)

Hoàng Đức Minh

Senior Member
Staff member
Làm ơn cho em xin mấy quyển sau (để đọc lấy khái niệm một chút, hôm nay người ta hỏi chỉ biết dùng đúng câu châm ngôn im lặng là vàng, và lắc đầu sau mỗi câu "r u understand" hic):

Fundamentals of Entomology  by Richard J. Elzinga

Practical Entomologist  by Rick Imes

Encyclopedia of Entomology (3 Vol. Set)  by John L. Capinera

Các anh, chị nếu biết ai giỏi về định loại côn trùng đặc biệt về định loại muỗi truyền bệnh (vectơ) ở HN hoặc các vùng lân cận thì làm ơn chỉ điểm cho em với nhé, đang bị giao việc bắt và định loại muỗi (người ta cho đọc tài liệu và nắm vững trong vòng một tháng) mà ko có một tí khái niệm nào về côn trùng, muỗi, phân loại, định loại muỗi đi thực địa cũng ko, kỹ năng đọc bản đồ rất kém.

Lên google kiếm thôi. Trước tiên cần trang bị một số từ khóa tiếng Anh đã.
Nhớ là làm gì cũng phải tận lực nhé :) kẻo sau này về già lại thấy cơn gió lạnh thổi qua vì hồi xưa mình đã bỏ túi xách có chùm chìa khóa ở tầng 20 :mrgreen:

Em hiểu ý anh, cám ơn anh nhắc nhở. Ko biết cuộc đời long đong sẽ đi về đâu? Có quên nhiều thứ ko? :D

Hóa ra mấy con muỗi cũng khá hay, nhưng làm việc ẩm thấp quá, nhìn kính mờ cả mắt mà chả biết con nào với con nào biết mỗi muỗi đực, muỗi cái :oops: .

Hôm nay ngó nghiêng giá sách ở phòng rồi, có mấy quyển khá hay về muỗi nhưng trống kiến thức về nó và vốn từ về mảng này là = 0 nên chưa muốn mượn.

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back