Vì sao tim người hoạt động suốt đời không mệt mỏi?

Chuyện đó cũng chưa giải thích đc gì cả. VD như cơ tay mình khi tập tạ vẫn có thời gian co giãn như vẫn mỏi đấy thôi.
Nếu nói tôn trọng nhất , kìm chế nhất đối với bác thì là ngốc đấy , ai bản tập tạ thời gian nghỉ = thời gian co dãn ???
lúc co lên là thời gian vận động , lúc xuống là thời gian nghỉ nhưng bác có biết là các dây cơ phải căng lên để giữ tạ k , nếu nghỉ 100% thì tạ rớt gãy chân rồi , tập tạ thì thời gian co > thời gian nghỉ tất nhiên phải mỏi !!!
Bác nên suy nghĩ trước khi nguy hiểm ! vô tìm bài mà đọc dòng comment của bác hơi bị bức xúc đấy !:twisted:

Nếu nói tôn trọng nhất , kìm chế nhất đối với bác thì là ngốc đấy , ai bản tập tạ thời gian nghỉ = thời gian co dãn ???
lúc co lên là thời gian vận động , lúc xuống là thời gian nghỉ nhưng bác có biết là các dây cơ phải căng lên để giữ tạ k , nếu nghỉ 100% thì tạ rớt gãy chân rồi , tập tạ thì thời gian co > thời gian nghỉ tất nhiên phải mỏi !!!
Bác nên suy nghĩ trước khi nguy hiểm ! vô tìm bài mà đọc dòng comment của bác hơi bị bức xúc đấy !:twisted:
Chắc trong từ điển của bạn, từ tập tạ chỉ có 1 nghĩa :cuta: này thôi đúng kg!? :oops:

Xin lỗi bạn chứ, mình đang lấy vd để chứng mình rằng, cho dù cơ tay chân (skeletal muscle) hoạt động nghỉ-co như cơ tim thì nó cũng mỏi. Hoạt động như thế nào thì phải coi cách bạn tập nữa chứ.
Còn "tạ" mà mình nói là cái lày.

Co-nghỉ bằng nhau kg có vấn đề gì chứ!? :oops:

tế bào cơ tim có rất nhiều bào quan ti thể, tạo ra nhiều năng lượng cho tế bào hoạt động, nguồn năng lượng dồi dào giúp chúng hoạt động liên tục không ngừng nghỉ mà vẫn không mệt mỏi. Lớp 8 đã học ti thể và năng lượng (ATP), tế bào rồi thì phải.

các yếu tố gây mất cân bằng pH, ion trong TB cơ đều có thể gây mỏi. vd như Ca++ (nhiều quá mức), mất cân bằng thyroid hormones, mất cân bằng ion (do suy thận chẳng hạn), một số bệnh cúm à bệnh tiểu đường, một số thuốc....

lớp 8 chưa biết mấy cái này đâu , giải thích như c1 người hỏi nêu lên là đủ rồi.Mấy bác nói pH,ion Ca++ với cả lactate gây độc cơ, nhiễm toan sao mà mấy em ý hiểu được cao quá là cao

Facebook

Thống kê diễn đàn

Threads
12,995
45,065
Latest member
Go88aa
Back